Có rất nhiều bạn đang bắt đầu học cách chăm sóc cho da, nhưng không biết phải bắt đầu từ đâu thì hãy xem bài viết này có lẽ sẽ giúp ích được cho bạn rất nhiều đó. Bạn Đang dần quan tâm đến gương mặt của mình nhiều hơn, cho nên bạn đang học cách Skincare cho da mặt của mình được cải thiện tốt hơn, nếu như da bạn thuộc loại da dầu mụn thì mình xin chia sẻ cách mà mình Skincare mỗi ngày nhé.

Bước một: nếu ra bạn có rất nhiều mụn thì hãy nên đi spa lấy nhân mụn ra hết, sau đó để ra được dịu lại rồi mình mới bắt đầu vào Skincare.

Bước hai: việc đầu tiên mà chúng ta cần làm đó chính là tẩy trang thật sạch, hãy tìm những loại nước tẩy trang lành tính không gây kích ứng da để ý lấy đi hết những bụi bẩn, bã nhờn ở trên da để da được làm sạch một cách tốt nhất.

Bước ba: tiếp đến chúng ta sẽ dùng sữa rửa mặt, hãy chọn và tìm mua những loại sữa rửa mặt thuộc loại lành tính bởi vì ra chúng ta cũng là loại da mụn cho nên rất là nhạy cảm, sữa rửa mặt nào càng nhẹ, càng lành tính thì càng tốt tuyệt đối không nên mua những loại sữa rửa mặt có tính chất quá học nhé.

Bước bốn: sau khi đã rửa sạch da mặt thì tiếp đến chúng ta sẽ dùng toner dành cho da dầu mụn, để cho cấp ẩm đầy đủ vào da giúp da thêm căng bóng, láng mịn. Không sử dụng đến bước này cũng không sao đâu nhé.

Bước năm: chúng ta sẽ sử dụng những loại Serum đặc trị mụn, và có khả năng làm mờ thâm và làm sáng ra, nên tìm người tư vấn để mua được một sản phẩm phù hợp cho làn da của mình. Thường thì sử dụng những dòng Serum sẽ rất dễ gây châm chít, nhưng dùng lâu dài sẽ đỡ hơn.

Bước sáu: và bước cuối cùng này chúng ta khóa lại cái lớp Skincare của mình bằng một hũ kem dưỡng, kem dưỡng giúp cho chúng ta khóa chặt lại những dưỡng chất từ các bước trên và còn giúp da chúng ta lúc nào cũng căng mịn và trắng sáng. Sau đây là những bước Skincare đơn giản dành cho da dầu mụn, nếu các bạn nào mà thuộc loại da này thì có thể tham khảo bài viết của mình nhé.