Mẹ nào lười hoặc ko có khiếu trong chuyện ăn mặc thì tham khảo cách phối đồ công sở mùa đông với các gam màu trung tính này để có thêm nhiều bộ cánh vừa giữ ẩm lại đẹp và chỉn chu khi đi làm nhé.

Cũng như các mẹ, mùa lạnh đến là mình cũng chỉ ngó sang các tông màu trầm, trung tính thôi, chắc là mang cảm giác ấm áp hay sao ấy nhỉ? :D Đi làm nhiều hôm mình cũng chả biết mặc gì luôn, lại tìm tòi các kiểu phối đồ hay ho. Mấy màu này ko làm các mẹ nổi bật giữa phố đâu, nhưng được cái dễ mix với nhau và mix với các màu khác nữa, chuẩn style thanh lịch, chỉn chu luôn đó. Mẹ nào lười hoặc ko có khiếu phối đồ thì tham khảo cách phối đồ công sở mùa đông với các gam màu trung tính này để có thêm nhiều sự kết hợp ăn rơ nha!

Màu be

Rồi, mình sẽ chừa đất cho màu be mà các mẹ thích nhất nha, màu mặc định của các kiểu trench coat luôn. Màu này tôn da nên chị nào cũng mặc ổn hết. Mặc với áo phông, quần jeans style casual thôi, đơn giản vậy đó nhưng chưa bao giờ lỗi mốt các mẹ nhề? :D

Xám

Một trong những màu sáng của các tông trung tính đây, tha hồ mix với những màu khác mà ko sợ bị “chỏi” màu nhé. Mấy cô đồng nghiệp mình cũng hay mặc như này nếu trời ít lạnh. Đầu đông chỉ muốn nằm ườn nhưng nếu se se lạnh thì mặc mấy kiểu này nhìn năng động lắm.

Ghi

Đậm hơn xám và nhạt hơn đen, màu ghi trông cũng rất chất và tây. Mấy cô Hàn xẻng hay mặc màu này lắm nhé. Năm nay mình thấy áo len ko thịnh nữa đâu, mà thay vào đó là là các loại áo khoác dáng dài, áo cài khuy rồi măng-tô các thứ...

Đen

Khỏi phải nói, màu đen là màu làm cho mình trông thon hơn, cao hơn nên lúc nào cũng dc chị em mình ưu ái nè. Vì vậy nên cũng ko cần sợ ng trông mập ra khi phải mặc nhiều lớp khi quá lạnh. Còn nếu chỉ se se lạnh thôi thì chọn cardigan mỏng như này là nhất nha các mẹ.

Olive

Mình thích nhất màu này này, vì lạ nhưng ko phải ai cũng hợp đâu ạ. Theo mình thì màu xanh olive này chỉ hợp với da trắng thôi nhé. Chị nào sở hữu màu da ngăm, da vàng thì ko nên bon chen đâu, vì nó làm da mình trông tối hơn ý. Muốn cả bộ đỡ tối thì đừng mix với màu đen mà hãy chọn màu sáng như trắng hay xám nhạt nhé.

Mẹ nào biết cách phối đồ mùa lạnh thì chia sẻ cho chị em luôn nha, mình hóng đó ;;)