Lông mày mà cũng cần phải nhuộm à? Vâng, chỉ có bạn nào lông mày đậm mới cảm thấy "có gì đó không đúng" khi nhuộm tóc thôi ^^! Vì tóc nhuộm xong thường có màu lệch tông hẳn với lông mày, trông không tự nhiên và cứ kỳ kỳ như nào. Ở các nước châu Á họ vẫn nhuộm lông mày cho tiệp với màu tóc ạ. Kinh nghiệm của mình là xong cả bộ thấy mặt sáng hẳn ra :x

Hay bạn nào lông màu nhạt cũng có thể nhuộm đen để có nét hơn. Bạn nào muốn thử thì làm theo hướng dẫn này nhé, làm xong không thích thì 2-3 tuần nó lại mọc đen như cũ thôi. Trước mình tìm chỗ nhuộm lông mày hoài mà không thấy, chỉ có vài tiệm tóc họ kiêm luôn, 50k/lần. Sau thấy họ làm cũng đơn giản nên mình tự mua thuốc về nhuộm, chả có gì khó hết, thuốc chắc dùng được cả năm cho cả nhà :)). Ở salon họ cũng nhuộm bằng thuốc nhuộm tóc thôi, mình cũng thế, chọn loại ít hóa chất, thiên nhiên tí, nhưng bạn cũng có thể nhuộm bằng thuốc nhuộm lông (dùng được cho mặt & da nhạy cảm) nhưng ở VN hơi khó kiếm.

Cách nhuộm như sau ạ, vì làm trên mặt nên mình chụp ảnh chi tiết từng bước nhỏ luôn.

Chuẩn bị: 2 tuýp thuốc nhuộm, chén nhỏ, tăm bông và bông tẩy trang. Cũng như khi nhuộm tóc phải để đầu dơ, bạn cũng nhuộm khi chưa rửa mặt nha, có chất dầu trên da sẽ không bị rát.

Mỗi tuýp lấy ra liều lượng khoảng 3 hạt bắp/ tuýp là dư dùng cho cả 2 bên lông mày. Nhớ là liều lượng mỗi loại phải gần bằng nhau nhé, nếu thuốc nhuộm nhiều hơn thuốc màu thì hơi rát tí.

Trộn đều nè.

Dùng tăm bông phết lên theo các chiều lông mọc nha. Như mình thì nửa phần đầu mọc xéo lên, nửa phần sau mọc lài lài xuống đó thấy hôn. Hình này mình dùng 360 :Embarrassment: chứ ở ngoài đen như than, ai cũng hỏi "vẽ lông mày gì đậm thế" :-<

Phủ thêm 1 lớp che hết để lông mày đều màu.

Sau 5-10p (tùy người nha), lấy tăm bông quết thuốc vào lại trong chén.

Bắt đầu soi coi màu đã sáng hơn chưa. Nếu còn đen thì phết lại rồi đợi 2-3p nữa.

Khi đẹp rồi thì lấy bông tẩy trang thấm nước, vắt khô lau đi nhiều lần là sạch. Không rửa mặt nha.

Okie la, lông mày đã tiệp với màu tóc :3

Nếu siêng bạn có thể đắp mask yến mạch để làm dịu da, lười thì bôi dưỡng ẩm cũng được.