Vài chia sẻ cá nhân cho những bạn bị mụn do dùng một sản phẩm nào đó không hợp hoặc nóng trong mà phát:

Hn mát trời e ngồi review cho chị e bột sắn dây e đag uống. E thuộc tạng người nóng trong cứ đến tầm hè là e ngứa điên đảo cả người. Chỗ nào cũng ngứa ngứa. Đi khám da liễu thì k việc gì. Nhưng mà về thì ngứa ơi là ngứa. Sờ vào người e lúc nào cũng nóng ran ý. Mặt thì mụn mà e toàn k đi vsinh đc :(

Thế rồi 1 lần e đi mua ở chợ bột sắn dây về uống. Uống đc 1 tgian thì đỡ ngứa hẳn đêm ngủ ngon hơn và k còn phải gãi sột soạt nữa. Từ đấy e uống đều. Mỗi tối 1 cốc lành mà chả lo lắng gì. Đợt e đi quân sự còn mang theo lên trường cả phòng tranh nhau uống :)) Cói chung là e thấy mùa hè mọi người nên uống bột sắn ít nhất 2 lần 1 tuần.Khuyên chân thành chị e nên dùng bột sắn. Vừa thiên nhiên an toàn mà lại nhiều tác dụng.

Công thức:

- 3 thìa bột sắn dây nguyên chất

- 250ml nước lọc

- 1 thìa đường nhỏ, tốt nhất là đường ăn kiêng

- 1 lát chanh

Em uống sau khi ăn sáng hoặc sau khi ăn trưa tầm 1 tiếng, ngày uống 1 cốc to cho thêm 1 thìa thìa nhỏ đường thôi ( cho dễ uống ) và 1 lát chanh ( cho thơm ). Vì mặt t mụn kiêng ăn ngọt và đường nên t dùng đường cỏ ngọt ( đường ăn kiêng ) nhé!

Nếu các chị không uống được nước sắn dây thì cho nước sắn dây vào nồi đun sôi lên cho đến khi hỗn hợp đặc sánh lại là được. Ăn hỗn hợp bột sắn dây khi còn nóng.

Kết quả:
Da dẻ mát mẻ, lâu lắm rồi không bị nhiệt. À, còn tin vui nữa là em bị mề đay mãn tính, dạo này thải độc tốt, 5 tháng nay rồi mề đay k tái lại nữa. Vòng 1 cũng to hơn, nghe nói vì bột sắn dây có chứa chất kích thích nội tiết tố nữ như đậu nành ấy. Trộm vía tỷ lần.

Em nghe nói uống cái này kiên trì 6 tháng liên tục, đang cố gắng duy trì để có cơ thể khoẻ mạnh.

Các mẹ có cách nào hay hơn để chữa trị nóng trong thì chia sẻ với em nhé. Chúc các mẹ luôn xinh @};-