Thời tiết đang dần chuyển sang mùa đông, vào cái lạnh giá này thì nó khiến cho môi của chúng ta trở nên rất nứt nẻ, bị khô và thậm chí là còn bị chảy máu, gây nên rát và vô cùng khó chịu. Tuy nhiên thì chúng ta có rất nhiều cách đơn giản để giúp cho môi của mình trở nên mềm mại hơn, mượt mà hơn và không còn bị khô nứt nữa. Nếu như cơ thể của chúng ta bị thiếu nước thì sẽ dẫn đến tình trạng bị khô môi, vậy nên đầu tiên là chúng ta cần phải uống đủ nước mỗi ngày để cơ thể của mình không bị thiếu độ ẩm. Mỗi ngày nên cung cấp đủ hai lít nước cho cơ thể, vào mỗi buổi sáng thì nên uống một ly nước ấm khi dạ dày vẫn còn rỗng, và trước mỗi tối trước khi ngủ cũng nên uống một ly. Điều này nó sẽ giúp cho cơ thể của chúng ta có thể đào thải ra rất nhiều độc tố và cơ thể của mình cũng không bị thiếu nước. Thoa dầu dừa và dầu Oliu, hoặc là mật ong cũng là một cách khắc phục tình trạng bị khô môi hiệu quả. Dầu dừa và dầu Oliu là một thứ vô cùng tuyệt vời để chúng ta có thể dưỡng ẩm cho môi của mình, không chỉ vậy còn dưỡng ẩm cho cả da và tóc của mình. Trong dầu dừa và dầu Oliu rất giàu vitamin E và có cả những chất có thể chống lại oxy hóa rất tốt, nó còn có tính kháng khuẩn và giữ ẩm vô cùng tốt cho môi của mình. Trước khi đi ngủ chúng ta chỉ cần thoa một ít môi của mình, từ đó đôi môi của chúng ta sẽ trở nên mượt mà hơn và căng mọng hơn vào mỗi buổi sáng khi mình thức dậy. Mật ong cũng được xem là một thần dược để chúng ta có thể chữa đôi môi của mình không bị khô. Mật ong có tính kháng khuẩn và chứa rất nhiều vitamin và khoáng chất tốt cho cơ thể của chúng ta. Chúng ta chỉ cần làm sạch môi rồi thoa một chút mật ong lên môi của mình trước khi đi ngủ, nó không những trị đôi môi của mình không bị khô mà còn giúp cho môi của mình luôn hồng hào nếu như chúng ta sử dụng cách này trong một khoảng thời gian.