Bữa trước sinh nhật, em được bạn tặng một hộp phấn nền, em xài thử "đã" quá nên lên đây cho các mẹ tham khảo, hehe. Da em lỗ chân lông khá to nhưng dùng loại này lại mịn quá, lớp nền mỏng lắm nhưng lại sáng da, ngộ ghê. Em cũng không biết loại này có bao nhiêu tone màu nhưng hộp của em lên da tự nhiên lắm. Ông xã em không có thích em trang điểm khi đi làm, mà bữa em xài cái này ảnh không nhận ra em có dùng luôn, vậy mới thần kỳ với da em nhờn mà dùng loại này lại không bị bóng dầu, hehe. Hiệu này em coi rồi, của Nhật, tên sản phẩm là Airy Flawless.

Em thích khoản cái bông phấn nữa 2 mặt khác nhau nhe, 1 mặt có lỗ như bọt biển dùng để phủ tốt còn mặt kia thì bông mịn như tơ luôn. hehe,cảm giác của em là đánh phấn xong mà mỏng như không trang điểm, không có thấy lổ chổ như mấy loại em dùng (do lỗ chân lông to í). Mẹ nào quan tâm thì tham khảo em nha, còn chị em nào đang xài rồi thì xem giống em nói ko hè. :D túm lại vì sự nghiệp làm đẹp mà tự nhiên nên cứ... tiến tới!

Ah,còn một ưu điểm nữa mà không thể bỏ qua , đây là loại phấn nền có chức năng 2 trong 1 kết hợp giữa kem nền và phấn nền. Nếu các mẹ thường Make up thì chắc sẽ cũng gặp những trường hợp bực mình tương tự như em khi trang điểm nền ví dụ như : nếu thao tác thoa kem nền không khéo thì rất dễ bị bệt và không đều, nếu làn da khô mà chỉ phủ phấn nền thôi thì da sẽ không đủ ẩm khi đó lớp nền sẽ dễ bị mốc hoặc phấn không bám tốt trên da vì vậy theo trình tự trang điểm thông thường là chúng ta sẽ thoa kem nền sau đó phủ phấn nền hoặc phấn phủ (tùy theo nhu cầu và loại da) để có lớp nền hoàn hảo và mịn đẹp suốt cả ngày. Vậy nên với một tín đồ mỹ phẩm như em thì việc tìm được 1 loại phấn nền có thể thỏa mãn chức năng 2 trong 1 này giúp tiết kiệm thời gian làm đẹp thật là niềm vui khó tả, hehe!