hình ảnh

Bất ngờ, một ngày bạn được crush nhắn tin mời đi chơi?

Hay ngày mai bạn phải gặp những đối tác rất lớn?

Hay ngày mốt bạn có một cuộc phỏng vấn quan trọng?

Nhưng... khi nhìn mình trong gương thì sao nào: da khô, sần sùi, cằn cỗi, đóng vảy và bong tróc.

Ôi! Thật khủng khiếp mà.

Đừng lo mình sẽ hướng dẫn các bạn những bí kíp chăm sóc da của người Nhật cực kỳ tốt và hiệu quả.

1 BÍ QUYẾT LÀM ĐẸP DA CẤP ẨM CHO MÙA ĐÔNG. HÃY ĐẮP MẶT NẠ LOTION MASK.

Đây là một kỹ thuật chăm sóc da dễ sử dụng, rất nhanh hiệu quả mà mình cực kỳ thích làm, khi da của mình mệt mỏi mất nước. Nó ngay lập tức làm đầy da, và loại bỏ bong tróc các lớp sừng hiệu quả, tất cả những điều đó trong vòng chưa đầy 5 phút. Đó chính là đắp toner mask.

Muốn để các tinh chất dưỡng da ngấm vào tận sâu trong da, chỉ thoa lên thôi là không đủ , cách tốt nhất là bạn nên sử dụng miếng bông cotton đắp lên mặt trong khoảng một thời gian nhất định cho đến khi dưỡng chất ngấm hết vào da. Hãy theo các bước hướng dẫn sau đây.

Bước 1: Làm ướt các miếng cotton, rồi vắt nhẹ, nhỏ một lượng nước hoa hồng vừa đủ lên bề mặt miếng cotton.

Bước 2: Một miếng cotton thông thường bao gồm 3 đến 5 lớp mỏng. Hãy tách các lớp này theo chiều của sợi bông.

Bước 3: Các miếng bông này cũng có thể kéo giãn ra một cách dễ dàng để sử dụng cho những vùng rộng hơn như trán hay má. Và đắp lên mặt trong vòng 3 phút.

Bước 4: Đắp lên 5 vị trí trên mặt như trán, hai bên má, mũi và cằm. Nếu đắp lâu hơn 3 phút sẽ khiến cho nước bay hơi hết nên cần tuân thủ giới hạn thời gian này.

Một lưu ý, bạn lên sử dụng túi bông mask chuyên dùng để đắp mặt lạ có bán tại các cửa hàng tiện dụng, bạn có thể cắt ra làm đôi rồi sử dụng.

Miếng cotton ẩm sẽ giúp cải thiện cấu trúc da, giúp da trở lên căng bóng hơn ngay tức thì.

2 LÀM ĐẸP BẰNG MÀNG BỌC ĐỂ CÓ LÀN DA MỊN MÀNG.

Phương pháp này được đề cập trong cuốn sách thánh kinh dưỡng da của Chizu Saeki người Nhật, bà nói rằng: "Độ ẩm là yếu tố quan trọng nhất trong một làn da trẻ trung , nếu da ngậm nước , nó sẽ trông trẻ hơn, săn trắc hơn và tươi mới hơn".

Tại sao màng bọc thực phẩm lại giúp trẻ hóa làn da: sức nóng từ hơi thở và nhiệt độ cơ thể sẽ làm giãn nở các lỗ chân lông, đồng thời việc này sẽ làm dưỡng chất từ mặt nạ thẩm thấu sâu vào từng tế bào da, tăng việc sản xuất collagen, tăng hiệu quả làm đẹp.

Nếu chỉ áp dụng phương pháp lotion mask da của bạn cũng đã căng bóng lên rất nhiều. Nhưng muốn cải thiện hơn nữa có thể dùng màng bọc lên trên, chỉ để hở phần mũi và miệng . Bằng cách này da sẽ được "xông hơi" một cách tự nhiên nhờ thân nhiệt được tích tụ lại giữa da và màng bọc, nhờ thế da sẽ giữ được nhiều nước hơn. Nếu thực hiện phương pháp này khi đang ngâm mình trong bồn tắm sễ mang lại hiệu quả thần kỳ hơn nữa. Chỉ cần áp dụng phương pháp như trên mỗi khi thư giãn trong bồn tắm da của bạn trở lên căng mọng hơn rất nhiều.

Bước 1: Sau khi rửa mặt sạch, sử dụng mặt nạ dưỡng ẩm, cấp nước cho làn da.

Bước 2: Dùng màng bọc thực phẩm đắp kín quanh mặt ( sau đó bạn nhớ khoét 1 lỗ nhỏ ở mũi)

Bước 3: Sau khoảng 20 phút, tháo bỏ lớp màng bọc và mặt nạ.

Bước 4: Sau khi đắp mặt nạ, bạn có thể sử dụng nước để massage cho da mặt, sau đó có thể dùng serum, huyết thanh hay kem dưỡng da. Massage da mặt giúp các dưỡng chất thẩm thấu nhanh và sâu giúp da săn chắc khỏe mạnh.

Làn da cung cấp nước đầy đủ sẽ giúp bạn ngăn chặn được tình trạng nhanh lão hóa của mình.

3: CHĂM SÓC LÀN DA MỆT MỎI.

Là con gái  nhất định bạn phải luôn  tự tin rạng rỡ ở mọi nơi, để có một thân hình khỏe, một làn da tươi sáng, khi bước vào độ tuổi 30 trở lên hãy chú trọng các thói quen phải được thay được thay đổi theo thời gian, bởi vì độ tuổi này làn da sẽ xuất hiện những dấu hiệu lão hóa, da nhăn nheo, sắc tố xỉn màu bất kể bạn có dùng collagen bổ sung như thế nào, thì cũng phải chăm sóc đúng quy trình nhé. Mình tin chắc tất cả chúng ta ai cũng có những tháng ngày mà tình trạng da xấu đến nỗi phiền muội khi nhìn vào gương. Nguyên nhân của vấn đề này là do thiếu ngủ, trước kỳ kinh nguyệt, hoạc bị stress.

Bước 1: tẩy trang mặt đắp Lotion mask.( như đã nói ở bên trên)

Bước 2: Chuẩn bị 1 chiếc khăn ướt để lạnh rồi đắp lên mặt để làm se khít các lỗ chân lông.

Bước 3: Đắp mặt nạ làm sáng da hoặc se lỗ chân lông trong vòng 3 phút.

Bước 4: Bôi thật nhiều ESENCE.

Bước 5: " Khóa lại bằng một lớp kem dưỡng .

Bước 6: Bôi kem lót.

Bước 7: Chọn kem nền dạng lỏng sẽ giúp da bạn tươi sáng tự nhiên và có độ bám tốt hơn với dạng kem lì.

4 KỸ THUẬT TRANG ĐIỂM NHANH.

Bước 1:

Trước khi bạn bắt đầu trang điểm, điều quan trọng là bạn phải chuẩn bị cho làn da của mình như các bước chăm sóc bên trên. Hãy luôn ghi nhớ rằng " Luôn làm sạch và dưỡng ẩm cho loại da của bạn." Trang điểm sẽ không bao giờ đẹp nếu không có nó". Khi làn da của bạn không được chuẩn bị đúng cách, bạn sẽ không đạt được một lớp nền hoàn hảo, đồng đều.

Thay vào đó, lớp nền của bạn sẽ trông nặng nề và tập trung vào những phần da khô trong khi kem che khuyết điểm của bạn bi vón cục.

Bước 2: Bôi một lớp sữa dưỡng thật dày.

Bước 3: Dùng kem nền dạng lỏng màu vàng hoặc màu hồng tùy thuộc vào màu da của bạn, dùng đầu ngón tay để ấn và tản nhẹ lên mặt.

Bước 4: Bôi phấn má dạng kem, dọc theo đường viền má.

Bước 5: Dùng bút chì để có một đôi lông mày tự nhiên, đầu tiên bạn hãy kẻ một đường thẳng bắt đầu từ điểm A tới điểm cao nhất của lông mày B. Sau đó kẻ xuôi đến cuối lông mày.

Bước 6: Cách tô son không phai, bạn hãy dùng chì kẻ viền tô kín môi, sau đó, tô son lên môi như bình thường. sau đó tô son bóng lên những phần cần làm bóng.

Chúc các bạn có một làn da khỏe đẹp trong mùa đông xuân này nhé. hẹn gặp lại các bạn, yêu thương.