Em thấy mùa này các chị hay đi uốn tóc chuẩn bị đón lễ Tết á nên em mới share lại mấy địa chỉ khá uy tín mà mình hoặc bạn bè đã làm và ưng ý. Các chị nhớ "bỏ túi" để cần là phi ngay đến làm nhá!

webtretho

(Ảnh minh họa)

Tóc tai em nói thiệt là chuyện cực kỳ quan trọng luôn á, nhiều người xem nhẹ nhưng em thấy làm không đàng hoàng là xấu banh chành luôn. Chưa kể khi đổi kiểu tóc không hợp thì mình đâu có che nổi đâu với cả tóc uốn thì càng cẩn thận hơn nữa, uốn không đúng kiểu nhìn chẳng ra gì cả. Bởi vậy các mẹ nhà mình nhớ tìm hiểu salon kỹ lưỡng nha!

1. Salon Tâm

Chỗ này được cái mấy bạn 20, hay các chị U30 thích làm tóc xoăn nhẹ là đúng bài luôn. Tiệm có thế mạnh làm kiểu tóc uốn xoăn nhẹ ở dưới, thẳng ở trên nên nhìn không bị già, cực dễ thương. Chưa kể, sau khi làm xong tóc rất mượt, về nhà chịu khó dưỡng một chút sẽ giữ được tóc vào nếp lâu, bóng khỏe và mượt. Tiệm ở quận 3 nhé các chị em!

webtretho

Ảnh Tâm Hair Salon

webtretho

Ảnh Tâm Hair Salon

webtretho

Ảnh Tâm Hair Salon

2. Linh Beauty Hair Salon

Với những ai đang gặp vấn đề về tóc như tóc bị hỏng sau khi uốn, duỗi, tóc xơ rối, cháy và đang cần "chữa cháy" gấp thì đừng bỏ qua salon này. Anh chủ tiệm ở đây cực kỳ nhiệt tình, chăm chút cho mái tóc rất kỹ. Tiệm ở Bình Thanh cũng rất dễ tìm, giá cả phải chăng và thuốc cũng "xịn" lắm nha. Uốn cũng đẹp lắm luôn.

webtretho

Ảnh

3. LinhR Hair & Beauty Salon

Tiệm này thì khá nổi tiếng vì có quá trời trời nghệ sỹ đến làm rồi nhé các nàng điển hình là Khởi My nè. Nói chung review rất ok luôn, tiệm giá cũng không quá đắt đỏ, uốn tóc, nhuộm tóc gì cũng đẹp. Để biết mình có hợp kiểu tóc không các bạn cứ mạnh dạn nói chuyện với anh chủ tiệm nhé. Địa chỉ tiệm ở quận 8 nè.

webtretho

Ảnh LinhR Hair & Beauty Salon

webtretho

Ảnh LinhR Hair & Beauty Salon

4. Salon Cường

Tóc ở đây uốn xong sẽ mềm mượt, ưng ý vô cùng. Đặc biệt, thế mạnh của tiệm là kiểu uốn cụp gợn nhẹ, nhìn rất trẻ trung và cải thiện mái tóc mỏng. Này em thấy nhỏ em đi uốn rồi nè, giá ok so với chất lượng, nói chung thích tiệm này nè, cũng dễ kiếm nữa chứ, ở ngay quận 3 nè.

webtretho

Ảnh Salon Cường

webtretho

Ảnh Salon Cường

webtretho

Ảnh Salon Cường

5. Salon Lê Trung

Cái này ở gần nhà em khu phố Tây ấy ạ tuy nhiên giá cũng dao động tầm cỡ 500k thôi không hề đắt lắm đâu. Em có dẫn 1 bạn người Tây đi uốn ở đây rồi, phục vụ ok, style thì miễn bàn vì chủ tiệm thường làm tóc cho các vũ đoàn, nói chung là rất bắt trend

webtretho

Ảnh Lê Trung

webtretho

Ảnh Lê Trung

webtretho

Ảnh Lê Trung

6. Salon Nguyễn Khải

Tiệm này ở quận Phú Nhuận á, nằm trên cung đường dễ kiếm. Anh chủ tiệm từng được giải cây kéo vàng nên các chị cứ yên tâm nha. Đặc biệt ở đây uốn và nhuộm cũng đẹp lung linh luôn á và
nhiều người mẫu, ca sĩ, giới nghệ sĩ ưa chuộng, thường xuyên ghé tới.

webtretho

Ảnh Salon Nguyễn Khải

webtretho

Ảnh Salon Nguyễn Khải

7. Salon Điền

Tiệm này thì nàng nào ưng tóc uốn nên đến 1 lần nha, đến xong rồi bị ghiền đến hoài hoài luôn á. Nhỏ em của em làm tóc ở đây nè, tóc phồng, lọn to đẹp lắm cơ. Anh chủ thì dễ thương kinh khủng luôn, cắt tóc ngắn cũng "chuẩn đét" luôn í. Tiệm này ở quận 3, ngay đường Nguyễn Phúc Nguyên nhé các chị em!

webtretho

Ảnh Salon Điền

webtretho

Ảnh Salon Điền

webtretho

Ảnh Salon Điền