Dạo này em đọc phải mấy bài làm đẹp sặc mùi PR chân gỗ thấy nản quá các chị ạ, mình đang cần thông tin để mua sản phẩm, google vô trúng mấy người viết reviews (bây giờ gọi là beauty blogger ý) được hãng trả tiền sẵn, toàn xạo :-& Đọc mua theo mặt mụn càng dữ dội hơn. May sao cứ tưởng hết hy vọng rồi, nhưng qua quá trình tìm kiếm và đúc kết (hơn một năm) em lại tìm ra mấy bloggers có tâm sau đây :x

Mấy bạn này thì ít nổi tiếng thôi, không có người theo dõi nhiều nhưng uyên bác ăn đứt mấy blogger thường thường khác. Em từ lúc theo đuôi học lóm họ, vịt con xấu xí ngờ ngệch bây giờ biến thành nàng thiên nga có làn da xinh đẹp đầy thông thái. Gương mặt mụn huyền thoại 10 năm đi học của em bây giờ khác hẳn, chúng bạn ngày xưa cứ chỉ trỏ trêu chọc bây giờ đi theo năn nỉ suốt ngày xin bí quyết nhưng em không cho, ai bảo ngày xưa chê em chứ lị, mà để dành, share với các chị em nhà mình thôi ;;)

CavangwearsnoPrada
www.facebook.com/CavangwearsnoPrada-1487174578235874
chấm com

Khó tin nhưng có thật. Bạn viết blog làm đẹp này là zai các chị ạ. Cậu chàng rất chịu khó tìm tòi về thành phần, công dụng của các loại sản phẩm dưỡng da cũng như nước hoa. Blog chứa khá nhiều nhiều bài viết đầy cảm xúc về bí quyết dưỡng da, nước hoa hay thậm chí, làm sao để có thể làm việc trong ngành làm đẹp – điều mà khá nhiêu các cô gái trẻ như em vẫn chết mê ý :x Đọc xong em tính ra giêng này đi làm việc bên mỹ phẩm cho đỡ ghiền. Da bạn này con trai mà nghe than nhạy cảm lắm nên dùng đồ thiên da nhạy cảm với mụn, dầu nhờn nữa nên chị em da ai nhạy cảm theo được.

Gauthichcafe
- facebook.com/gauthichcafe hoặc gauthichcafe.wordpress.com

Nếu bạn nào yêu mỹ phẩm Nhật thì nên follow ngay blog bạn này vì theo mình biết thì đây là tín đồ của mỹ phẩm Nhật đấy. Trang này mình thấy viết ít nhưng những bài viết khá chất lượng và review có tâm,chi tiết, nhìn chung trang này chủ yếu chia sẻ kiến thức skincare, review sản phẩm, chia sẻ các thành phần hoạt chất trong mỹ phẩm, cung cấp kiến thức cho người đọc. Mình thấy những sản phẩm được review ở đây khá lạ và thú vị và đọc các bài viết thì thấy bạn Gấu này có vẻ là người hài huớc, khi mình hỏi về cách chăm sóc da thì bạn í cũng trả lời rất nhiệt tình luôn.

G.G.Reviews
www.g4giraffe.wordpress
chấm com

Những khung hình đẹp long lanh về các xu hướng làm đẹp mới nhất, thậm chí chưa xuất hiện ở Việt Nam, chị này làm hot blogger cho máy rửa mặt dưỡng da Hada Crie đó chị em, cả dầu dưỡng HABA và dầu tẩy trang Three nữa. Bên cạnh đó, G.G cũng rất chịu khó đầu tư cho phần nội dung khi hầu hết những sản phẩm được đăng chọn đều có thành phần tốt nhất trên thị trường và được miêu tả hết sức tỉ mỉ về cách sử dụng, Khuyết điểm đồ chị gái này xài mắc quá, son cả triệu một cây là bình thường, cọ trang điểm toàn 2-3 “chịu” em rang đu mà cũng không nổi huhu

Chieclavotinh
www.chieclavotinh.blogspot chấm com

Tên “chiếc lá vô tình” và đúng vô tình thật ợ, khiến đầu em khá nhức bưng bưng khi phải “tiêu hóa”kiến thức về các hợp chất nhằng nhì đầy tính hoá học.( Trang này nên tu luyện cuối cùng nếu khả năng còn yếu). Từ khi biết biết đọc thành phần em mê lắm, đi đâu cũng lật mặt sản phẩm ra xem, đặc biệt khi mua sắm dưỡng da. Có lần ra quầy tư vấn nhân viên còn năn nỉ em chỉ ngược lại cho họ vì kiến thức quá uyên bác và chính xác luôn.

Throumagnifyingglass
www.throughmagnifyingglass chấm com

Mọi chuyện về làm đẹp, hẹn hò, phong cách sống, giới thiệu sản phẩm dưỡng da đều có thể được tìm thấy ở đây. Ôi, phong thái chị Phương chủ blog này Tây lắm các chị ạ, em mê mẩn luôn, riêng về bài blog, chị giải thích rất kỹ càng việc từng hoạt chất trong kem đêm của chị em sẽ phản ứng thế nào.,serum với kem dưỡng nên dùng cái nào trước, cái nào sau và vì sao lại thế. Đặc biệt nhất đây là nguồn chứa khá nhiều công thức làm mỹ phẩm tự làm một các khoa học đầy tiết kiệm =D> Đã bao giờ chị em nghĩ mình có thể làm serum chống lão hóa giá thị trường gần cà trăm đô-la tại nhà? Đọc ngay Throumagnifyingglas và tha hồ thấy thấy rằng đây là chuyện hoàn toàn trong tầm tay! Em đã làm và đã thành công ợ. À, mà da chị này cũng nhờn mụn luôn nên mí công thức bôi lên da thấm nhanh, thoáng kinh khủng.

Các chị em còn mê ai nữa vào bổ sung danh sách đi 8-}