Em ưng son lì nhất vì nhìn tự nhiên và chuẩn màu hơn son thường. Dưới đây là 4 loại son lì không làm khô môi được ca ngợi nhiều nhất mà e đã dùng qua, review ngắn cho các mẹ đây!

Color Pop Lippie Stix

Đầu tiên là em Lippie Stix của Color Pop nhé ạ. Vỏ son như kiểu cây bút, ai nói nhìn teen nhưng em thấy nó khá sang, màu trắng mà, có logo nhãn hiệu thôi chứ có hoa hòe gì đâu. Mỗi tội vặn lên vặn xuống son bị dính trên đầu nhìn hơi bẩn tí thôi. Chất son thì khá lì nhưng vẫn giữ ẩm tốt, nếu ko bôi dưỡng mà tô trực tiếp thì vẫn ko có cảm giác khô môi và bột bột như các loại khác. Điểm nữa là bám rất lâu, có thể so sánh với MAC luôn ạ, ko hiểu sao e dùng MAc lại bị đọng son ở kẽ môi sau khi tẩy trang, còn loại này lại rất dễ tẩy sạch. Có mùi vani thơm nhè nhẹ nữa, giá tầm 150-170k, nói chung là ngon bổ rẻ nên em rất ưng các mẹ ạ.

Bourjois Rouge Edition

Tiếp theo phải kể đến dòng Rouge Edition của Bourjois, cũng là son lì không khô môi, em thích son lì vì trông tự nhiên :D Vỏ thì mọi ng bảo trông bình thường, mà em thấy vẫn sang chán, nắp vặn khít và đầu cọ lông lướt trên môi rất thích ạ. Chất son của em này cũng khá lì, nhiều ng thích đặc điểm "ăn vào nếp nhăn môi" nhưng em lại thích son ko trôi vào các kẽ môi cơ. Và em này là 1 kiểu như thế, cơ mà vẫn lì, mịn mượt và chuẩn màu và bám dù chỉ quét nhẹ lên môi, ko cần dùng concealer luôn. Em này có quá nhiều màu đẹp và có thể nói là loại son em thích nhất, dù ko phải đắt tiền nhất hay nổi tiếng nhất. Nhược điểm là ngửi mùi son ko thích lắm nhưng khi quét lên môi thì bay luôn luôn, với cả cọ thì cọ nhưng đằng nào e cũng phải dùng tay để chỉnh lại. Giá em này chỉ tầm 350k

Maybelline Coral Sensational Cream Matte

Hơi thất vọng về nắp của em son lì không làm môi khô này vì màu nâu ko ra nâu, tím ko ra tím, làm cheap cả thân son kim loại bóng loáng bên trong. Thiết kế quá nhảm. Nhưng chất son ẻm được ca ngợi quá nên em cũng bon chen sắm 1 thỏi xem như nào. Và đúng là chất son cứu vãn bao bì luôn, mềm mượt như bơ, vài phút sau mới lì xuống, mượt thật mượt, đợt em nẻ môi mà oánh em này kèm dưỡng cũng đỡ phết. Độc chuẩn màu thì khác tốt, lên màu gần như trên hình khi chỉ tô 1 lớp. Ưu điểm nữa là em ý cũng có mùi vani (kiểu son lì hay có cái mùi mặc định thế hay sao ý) yêu dã man ý. Giá em mua chỉ 170k.

NYX Soft Matte Lip Cream

Nhắc đến son lì tốt không khô môi mà bỏ qua em này thì thật thiếu sót ạ. Đây là dòng son lì đầu tiên em dùng, đợi lâu thật lâu mới ra màu mới huhu. Dùng em ý môi cảm thấy bình thường nhưng nhìn vào thì thấy khô, nhất là càng tô nhiều ý. Đây là dòng "chất son ăn vào các nếp nhăn" môi mà nhiều mẹ ca ngợi đây. Độ bám của em cũng vừa phải thôi, khoảng 5h, nhưng khi trôi bớt thì màu còn lại cũng nhẹ nhẹ và vẫn tự nhiên chứ ko trôi hết đâu. Giá hạt dẻ chỉ 130k, mà vỏ thì ko thích lắm, nắp màu đen làm bằng chất liệu gì đó bị bám bụi trông bẩn bẩn. Ngoài ra thì em ý cũng thơm mùi vani (again) hihi

Em xin hết, chờ các mẹ dùng son lì brand khác vào review cho em ạ :p

Sự thật về chì trong son môi

Phấn nước kiềm dầu, bám lâu nhẹ mặt

Các loại kem nền thích hợp nhất cho da mụn