Đã chấp nhận là người trưởng thành thì phải chấp nhận việc bạn sẽ tủi thân trong thời gian bạn nỗ lực cố gắng vì cuộc sống của bản thân mình. Dù có những lúc bạn cảm thấy mệt mỏi, như muốn buông xuôi bạn cũng sẽ hiểu được tủi thân hay cô đơn xong rồi cũng vẫn phải bước tiến về phía trước. Những chuyện xưa cũ những chuyện không vui không hay thì nên bỏ lại hết phía sau và đừng quay đầu lại thêm nữa. Dù bạn là ai bạn đến từ đâu thì bạn cũng sẽ phải trải qua những khoảnh khắc tăm tối nhất trong cuộc đời của mình. Ở đời thì ai cũng từng có những lúc như thế không ai là ngoại lệ đâu. Ai rồi cũng phải đi qua một con đường hầm dài, tăm tốt cũng như lạnh lẽo, có đôi lúc khiến cho bản thân cảm thấy tuyệt vọng nữa. Có những câu chuyện sẽ khiến cho bạn buồn bã, đôi khi làm cho bạn  cảm thấy thất vọng cũng như ấm ức đến phát khóc, có những chuyện của riêng mình nhưng không một ai biết tới và cũng chẳng thể nói ra. Rồi khi bạn trưởng thành bạn nhìn mọi thứ cũng bình lặng hơn, hãy chào đón và đón nhận mọi thứ bằng tiếng cười, bỏ đi hết những muộn phiền đằng sau lưng, cố gắng vì cuộc sống của chính mình. Cười nhiều hơn thay vì là sử dụng quá nhiều nước mắt. Không có người trưởng thành nào lớn lên mà chưa từng trải qua điều gì đó, những điều mà bạn khiến họ cảm thấy tủi thân, nhưng khi bạn đã nếm qua mùi vị nỗi cô đơn, thế giới của người lớn thì càng cô đơn nhiều hơn.