Có lẽ bạn cũng biết đó khoảng thời gian làm học sinh cấp ba quả thực là khoảng thời gian vô cùng đáng nhớ. Có thể nói đó là một phần của thanh xuân và tuổi trẻ của mình và các bạn. Nhưng có nhiều thứ bản thân cũng đã vô tình bỏ lỡ qua khá nhiều thứ và có thể nói hiện tại mình cũng có chút hối hận sao tới bây giờ mình nhớ nhận ra. Có một điều có thể bạn chưa biết đó là thời gian học ở cấp 3 này thật sự qua nhanh như cơn gió thoảng qua bạn sẽ không thể tin được rằng nó lại có thể nhanh đến thế! 3 năm này tưởng chừng là dài nhưng mà chớp mắt là đã kết thúc và tốt nghiệp, bước sang một trang mới. Mình khuyên chân thành nhất đó chính là đừng để bất cứ chuyện gì sao nhãn mà hãy dành thời gian tập trung vào việc học. Chăm chỉ, nỗ lực nhiều hơn đây là cơ hội được trải nghiệm để trưởng thành. Đừng bao giờ sợ thất bại những nỗ lực của bạn sẽ được đền đáp xứng đáng thôi. Chúng ta sẽ luôn nuối tiếc với những điều mà chúng ta chưa từng có cơ hội nói ra hoặc bỏ qua cơ hội để được nói. Hãy thổ lộ tình cảm của mình với bạn bè, thành cô nhiều hơn. Đừng cái gì cũng giữ kín trong lòng. Vì mọi người đã hỗ trợ và ở bên ủng hộ, giúp đỡ bạn rất nhiều. Dành thời gian cho bản thân tham gia các khóa học ngoại khóa để thư giãn và quen biết bạn bè hơn là ru rú ở nhà, co ro trong bức tường. Bạn thấy mình chia sẻ của mình thế nào và có cảm nhận ra sao thì hãy bình luận với mình ở bên dưới những điều mà các bạn đã bỏ lỡ điều gì ở cấp 3, hay là các bạn trẻ đang chuẩn bị vào cấp 3 hay đang học cấp 3 về những mong muốn của bản thân mình như thế nào ở cấp 3 nhé.