Ở trên đời này không có gì là chỉ toàn là niềm vui tất nhiên là sẽ có những nỗi buồn luôn luôn sẽ đến bất chợt với chúng ta trong một giai đoạn nào đó. Nhưng cũng không có người nào mà cả đời này ôm toàn những nỗi buồn cho riêng mình đâu sẽ có những lúc bạn phải mong chờ một cuộc sống khác lên và hướng tới những niềm vui và cũng như tích cực nhất để thay đổi cuộc sống của mình. Ngày và đêm nối với nhau tạo nên tháng năm, con người đối với nhau tạo nên kỷ niệm. Có thể một số trường hợp nào đó Chính vì sự mong chờ của bản thân mình hay là của người khác vô tình tự làm khổ chính mình hoặc là làm khổ người khác thì chúng ta cũng sẽ có thấp thoáng thấy một nỗi buồn xuất hiện buồn là khi mọi chuyện không được như ý bạn thân chúng ta mong muốn mà thôi chứ không phải là gì cả. Trên đời này thứ gì có thể làm cho chúng ta vui thì sẽ giúp bạn tạo nên bên trong thứ đó luôn ẩn chứa một sức mạnh đủ lớn để tạo ra kỷ niệm trong chúng ta, và chỉ những thứ từng sưởi ấm chúng ta mới đủ sức làm chúng ta phải co ro lạnh. Bám vào niềm vui và bỏ rơi những nỗi buồn đây chính là cách nhanh nhất để đánh mất bình yên trong lòng, và người đời thường đánh mất bình yên của mình theo cách đó.