Nếu được quay trở lại 1 mốc thời gian trong quá khứ bạn sẽ chọn quay lại thời điểm nào, chẳng hạn bạn sở hữu năng lực thần kỳ của Doraemon bạn sẽ lựa chọn dừng chân tại lúc nào trong tuổi thơ của bạn. Nếu mình được lựa chọn mình muốn quay về thời mình còn học mẫu giáo, lúc đó vô ưu vô lo, không cần lo nghĩ cuộc sống như thế nào, ngày mai sẽ ra sao, có những ngày bị ba mẹ đánh đòn nhưng vẫn vui vẻ, cả gia đình đầy ắp tiếng cười, đừng hỏi vì sao ngày đó mình bị đánh đòn.

Vì mình là đứa chuyên gia đi chăn bò nhưng thả cho nó đi ăn theo đàn nhưng trớ trêu thay, con bò nhà mình nó chuyên đi theo mấy con bò của làng khác mà không theo đàn trong làng, kết quả là khi lùa đàn bò về thì không thấy bò nhà mình đâu cả, cả nhà lại nhốn nháo đi kiếm hết cả lên, thế là kiểu gì ngày đó về cũng bị ăn đòn từ ba, nghĩ đến đau nhưng mà vẫn thấy vui vẻ, vì những ngày tháng đó dù đói ăn nhưng được ở cạnh ba mẹ, được ăn uống mà chẳng cần suy nghĩ tính toán gì.

hình ảnh

Có điều ai rồi cũng sẽ phải lớn lên, phải trưởng thành, ba mẹ sẽ già đi, điều buồn nhất chính là việc mình lớn lên lại tỉ lệ thuận với sự già nua của ba mẹ mình, những không sao, cuộc đời mà đâu thể nào tham lam được, đâu phải cái gì cũng theo ý mình được, vậy nên có những việc cần làm và nên làm thì hãy làm ngay đi, đừng chần chừ để tuột mất cơ hội, vì nhiều khi lớn lên bán sẽ chẳng thể nào có cơ hội thực hiện được nữa.