Trước đây nướng như ở độ tuổi còn trẻ mà ngông cuồng thì nếu như những ai mà nói những lời khiến cho bản thân mình cảm thấy bị tổn thương mình sẽ phản ứng lại rất là mạnh và luôn nghĩ rằng sẽ phải nói lại những lời nào đó khiến cho người ta tổn thương hơn thì mình mới cam lòng được. Nhưng cho đến hiện tại trải qua khá là nhiều những pha trong cuộc sống cũng như nói chuyện nhiều với lại các mối quan hệ xung quanh thì mình mới hiểu rằng rất nhiều loại người mà chúng ta phải gặp và và cái chuyện phải lắng nghe những lời nói không đúng về bản thân mình hay là nói xấu về mình là chuyện thường tình và chúng ta không thể nào gồng mình lên mãi. Truyền hình chính vì thế đến thời điểm hiện tại thì nếu như bất chợt mình biết được ai đó đó vô tình hoặc là cố ý nói những lời lời khiến cho bản thân mình cảm thấy tổn thương thì mình sẽ cứ “Vậy à! Ừ chắc có thể là họ không phải thuộc tuýp người giống mình cho nên là thôi cứ mặc kệ họ thôi họ nói chán chê rồi họ thôi đó mà.” Bản thân mình cũng không muốn đôi co và muốn nhớ đến những lời nói không tốt đẹp để khiến cho mình cảm giác bị tiêu cực. phải hiểu được rằng Trên đời này có người thích mình thì chắc hẳn sẽ có người không thích mình đó là quy luật của cuộc sống. chúng ta không phải là tiên tháng mà có thể khiến cho tất cả mọi người đều yêu mến mình mình chính vì như thế những lời nói không tốt đẹp thì mình cũng sẽ chẳng giữ lại ở trong lòng làm gì để vướng bận tâm can mình thêm.  và mình sẽ chọn cách là không nghĩ về nó và cũng sẽ không để tâm để nó cứ mãi luẩn quẩn trong đầu mình chỉ tốn thời gian mà thôi.