Năm mới đến bản thân của mình sẽ tự nhắc nhở sống thế kỷ luật hơn và không bao giờ buông thả bản thân mình vì bất kỳ lý do gì, không bao giờ làm bản thân mình tổn thương bởi vì những lời nói của người khác và cũng không vì những lời nói không đúng khi là tiêu cực mà cứ ôm mãi vào trong người đã khiến cho mình cảm thấy mệt mỏi. Bản thân của mình sẽ không dành thời gian trên những mối quan hệ mà mang lại tiêu cực hay là lãng phí thời gian với các mối quan hệ độc hại cho mình. Bỏ ngoài tai những dèm pha không đúng và phải luôn đặt tin tưởng vào bản thân mình có thể làm được mọi thứ. Tìm cho mình một sở thích mới mà không phụ thuộc vào công nghệ. Dành thời gian gọi về cho gia đình thường xuyên hơn, còn nếu ở cùng gia đình thì sẽ dành thời gian cho người thân yêu mình nhiều nhất có thể. Không sợ yêu và sẽ yêu bằng cả trái tim mình bằng cảm lòng nhiệt huyết nói những lời yêu thương nhiều hơn dành cho những người quan trọng hơn bằng ngay bây giờ khi mà mình còn có cơ hội được nói thì hãy bỏ để cho họ hiểu và cảm nhận được và không làm hại bất kỳ ai. Nhưng không cố gắng để làm hài lòng người khác mà chỉ cố gắng để làm hài lòng bản thân mình thôi. Dành dụm một khoảng đủ để ổn định trong vài tháng. Bạn sẽ không thể biết mình bị bệnh hoặc bị mất việc vào lúc nào.