Đã bao nhiêu lần chúng ta đạt được mục tiêu (hoặc có thể chỉ đến gần mục tiêu) và chúng ta dừng lại? có thể là rất nhiều lần! Tại sao chúng ta lại cản trở bản thân sau khi đạt được những điều tuyệt vời? Chà, nó được gọi là giới hạn trên và nó là một phần của bản chất con người.

Bằng cách đặt ra các mục tiêu rõ ràng, ngắn gọn và viết chúng ra (và bám sát chúng), bạn có thể hướng tới những điều to lớn hơn và tốt hơn thay vì trượt dài.

Trước tiên, hãy tìm hiểu lý do tại sao bạn lại tự giới hạn bản thân - bạn có niềm tin hạn chế rằng bạn không xứng đáng với điều này không?

Thứ hai, đặt mục tiêu. Tôi thích đặt ra một mục tiêu dài hạn lớn và sau đó là các mục tiêu ngắn hạn hoặc "tảng đá" ở giữa mục tiêu lớn đó để giữ cho tôi đi đúng hướng và có động lực.

Thứ ba, lập kế hoạch và có hệ thống giải trình. Cho dù đó là một tạp chí, một ứng dụng, một người bạn chịu trách nhiệm - hãy đảm bảo rằng bạn luôn làm công việc để đạt được mục tiêu tiếp theo.

Thứ tư, đảm bảo rằng bạn đang lưu giữ dữ liệu nhất quán tốt. Cho dù mục tiêu của bạn là định hướng về thể chất hay một thứ gì đó khác - dữ liệu là vua trong mọi mục tiêu trong cuộc sống. Đừng ngại giữ nó, đánh lừa nó và sử dụng nó.

Cuối cùng, hãy sẵn sàng để xoay. Đừng mắc kẹt vào “đây là quá trình” đến mức bạn sợ phải thay đổi mọi thứ. Đôi khi con đường dẫn đến sự vĩ đại không phải là một đường thẳng - và điều đó không sao cả miễn là bạn đang tiến bộ và đi đúng hướng để đạt được mục tiêu của mình.