Chắc là các bạn trẻ bây giờ sẽ biết đến việc đu idol vui như thế nào rồi đúng không. Có nhiều bạn đu rất lâu bởi vì họ yêu thích và ngưỡng mộ thần tượng của họ đến phát cuồng và không thể buông bỏ được, nó giống như là một đam mê của mình vậy. Nhưng không phải ai cũng đủ may mắn và điều kiện để có thể đu idol thành công và được nhìn thấy idol diễn trên thật khấu thật sự. Đặc biệt là các bạn mà đu idol ở những nước khác, sẽ có rất nhiều người hỏi là ở Việt Nam cũng có nhiều người tài năng, và họ đẹp và giỏi tại sao không hâm mộ và ủng hộ mà lại hâm mộ người nước khác? Đâu có ai mà cấm chúng ta có quyền hâm mộ và yêu thích một người ở đất nước khác đâu chứ. Mình yêu thích ai, hâm mộ ai thì đó là quyền của mình không ai có quyền ngăn cản việc mình yêu thích cả. Thật sự đu idol cảm giác nó hạnh phúc và vui đến mức nào lận ý, đôi khi mình không biết phải diễn tả cảm xúc của mình như thế nào khi tận mắt chứng kiến idol mình đứng trên sân khấu và biễu diễn, và mình ngồi dưới sân khấu cổ vũ và giao lưu với idol của mình cảm giác thích và hạnh phúc thật sự các bạn à. Giống như là mình tìm mọi cách để cho một người bạn yêu thích biết đến sự hiện diện của bạn, ở xa và âm thầm cổ vũ ủng hộ bạn hết mình vậy đó. Idol của mình thì ở Thái Lan cho nên mình đã dành dụm để có thể đến gặp người mình thích và hâm mộ suốt 3 năm qua. Thật sự là một khoảng thời gian rất dài khi mà mình biết đến những chàng trai ấy và hứa với lòng sẽ luôn ủng hộ hết mình cho những chàng trai ấy vì những cậu ấy thật sự rất giỏi và cố gắng rất nhiều mới có được những thành công như ngày hôm nay. Và cũng đã 3 năm mình luôn âm thầm ủng hộ các anh cũng đã đến lúc mình sẽ đến một đất nước mà mình chưa bao giờ đến để có thể gặp các anh và xem các anh biểu diễn ở một nơi hoành tráng lệ. Đương nhiên là mình phải bỏ ra rất nhiều tiền để có thể thực hiện được chuyến đi lần ấy, nhưng mình không bao giờ hối hận vì đó là cả thanh xuân của mình. Tuổi trẻ mà chúng ta hãy sống hết mình, cái gì vui thì mình ưu tiên trước, đừng để sau này thời gian thanh xuân không còn nữa thì sẽ rất là tiếc nuối đấy.