Nhiều mẹ luôn nghic đồ ăn vặt sẽ rất tốt cho con và nó chứa nhiều chất dinh dưỡng cho bé, nhưng chưa hẳn là như vậy đâu nhé các mẹ, chúng làm mẹ luôn phỉa hiểu rằng lựa chọn món ăn và chế biến các món dinh dưỡng đó là phương pháp giúp cho bé ăn ngon miệng hơn nhé.

19 món ăn vặt cho trẻ giàu chất dinh dưỡng đạm, béo, xơ giúp tăng cân

Sau đây xin chia sẻ với các mẹ món ăn mà mình đã làm cho bé nhà mình, thường thì mình mua trái cây mà bé thích ăn như chuối, xoài, bơ, mình về sẽ cho sữa chua làm kiểu hoa quả dầm bạn ấy rất là hào hứng với món mà mẹ làm nhé, rất thơm ngon luôn ý, món thứ hai là mì tôm xào, thường thì các bé rất thích món này mình xào cùng rau và ít thịt bò băm nhỏ và bé ăn rất ngon miệng , món trứng rán cùng bánh mì mềm, ui da công nhận bạn ấy ghiền ghê ấy.

Mẹ cũng có thể làm thêm món khoai lang hấp đánh cùng sữa nhé rất là thơm ngon luôn, ngoià ra mẹ cho bé dùng thêm ngũ cốc nữa nhé, thật ra có rất nhiều món ngon mẹ có thể tự chế biến được rất đơn giản lại giùa chất dinh dưỡng nũa đấy ak, tuy là tay nghề của mình chưa được tốt lắm nhưng mình luôn làm cho bé những món ăn con thích nhất vừa đảm bảo an toàn lại hợp vệ sinh trong khi đó đồ ăn ngoià không đảm bảo mà lại đang dịch nữa , hi vọng chia sẻ trên sẽ giúp các mẹ làm cho bé những bữa ăn ngon nhé.