Tình hình là thế này ạ. Bé nhà em được 2 tuổi rồi, trước nay bữa sáng của bé thường là cháo, tầm bé hơn nữa là ăn bột. Em cứ thay đổi hai món đó. Cháo thì một là tối em nấu dư đầy đủ thịt rau, cho vào tủ lạnh rồi sáng ra bỏ hâm lại cho nóng. Hoặc em làm ruốc, cho bột cháo ăn liền đổ nước sôi ăn cùng ruốc, phô mai... (những hôm mẹ lười)

6h30 cho tới 7h sáng là bé ăn cháo, chỉ khoảng gần miệng bát con thôi. Đến tầm 9h bé uống sữa, 11h ăn trưa.

Tới giờ em bắt đầu cho bé đi học, phải thay đổi bữa sáng của bé thế nào cho đa dạng và phù hợp hơn? Các mẹ cho em ít kinh nghiệm. Vì ăn phở, bún thì bé chưa nhai được thịt, cứ lèo tèo ít bánh phở em thấy không yên tâm, hơn nữa người ta cho những gì vào nồi nước dùng mình k biết nên cũng ngại.

Bánh mì thì cũng phải kèm cái gì chứ ăn rồi uống sữa là bé không thích, bé vốn không thích sữa.

Cứ để bé ăn cháo bột mãi thì cũng không được vì sẽ sinh ra lười nhai. Các mẹ có cao kiến hay thực đơn cho bữa sáng thế nào hay ho, không mất nhiều thời gian chia sẻ giúp em với. Cảm ơn các mẹ trước ạ.