:Embarrassment::Embarrassment: Thân chào các chị, em ạ! Lần đầu đăng bài, có gì không đúng, mong mọi người góp ý thẳng thắn ạ! :x:x

(lỡ có sai quy định gì, mong add góp ý cho mình, chứ đừng xóa bài ạ, tâm sự của mình chớ không phải mình đi copy đâu ạ, lỡ bị xóa chắc mình khóc hết nước mắt ạ)

Mình đã theo dõi các bài viết trong web mình lâu lâu lắm luôn rồi, mình nhận ra, vấn đề giảm cân chẳng phải của riêng ai và càng ngày càng nhiều người có nhu cầu đó.

Thành thật, mình đã dùng khá nhiều loại TPCN giảm cân, toàn loại mắc tiền, cả triệu luôn ấy. Làm chuột bạch thử đủ thứ, vậy mà cuối cùng, mình lại giảm cân khi sử dụng TPCN có giá trung bình, không quá mắc tiền (giảm từ 61kg xuống còn 51kg rồi ạ, giờ mình đang dùng tiếp để giảm thêm 6kg).

Hiện tại, thấy tốt nên mình mới hỏi nhập sĩ về để bán, mà ngoài những người quen biết, gặp mình hằng ngày mới dám tin mà mua về uống, còn lại hổng ai tin (điều này hoàn toàn dễ hiểu phải không ạ? :) ) .Nhiều bạn khuyên mình làm feedback để tăng sự tin tưởng của mọi người, nhưng mới bán, lại toàn người quen, có giảm như chưa rõ ràng thì sao mà chụp ảnh cho mọi người xem được ạ >”< Vậy nên, feedback đâu ra được. :((:((:(( Làm giả mạo feedback thì hổng muốn, vì mình không phải chuyên kinh doanh như người ta, chỉ là làm kiếm thêm chút thu nhập lúc rảnh và chủ yếu là giúp những người cũng như mình, còn biểu chụp hình mình thì mình ngại (công việc chính của mình không cho phép bản thân mình tùy tiện đưa hình ảnh lên mạng ạ)

@};-@};-@};-Câu hỏi được đặt ra ở đây chính là :”THẾ NÀO GỌI LÀ GIẢM CÂN AN TOÀN?”

Khi sử dụng TPCN chị em mình phải nhớ, tất cả những TPCN đó, dù đắt hay rẻ thì cũng chỉ là HỖ TRỢ thêm cho quá trình giảm cân thôi (KHÔNG PHẢI CỨ ĐẮT TIỀN MỚI LÀ HÀNG TỐT NHÉ! ). Nghĩa là muốn giảm cân có hiệu quả tốt thực, chúng ta vẫn phải tuân theo nguyên tắc: lượng kcal nạp vào phải NHỎ HƠN lượng kcal tiêu thụ cho các hoạt động hàng ngày, nhằm mục đích tiêu thụ năng lượng dư thừa trong cơ thể (mỡ thừa đó ạ).

Nhược điểm chung của mọi người khi sử dụng loại TPCN hỗ trợ giảm cân, đặc biệt là loại có tác dụng làm giảm cảm giác thèm ăn, đốt cháy mỡ thừa, đó là mọi người quên đi hoặc cố tình không hiểu mục đích của tác dụng này không phải để NHỊN ĂN LUÔN cho MAU GẦY rồi kéo nhau vô viện đổ lỗi tại TPCN này, TPCN kia. Vậy nên, mình chân thành góp ý với mọi người như thế này, khi cảm giác thèm ăn đã giảm đi, thì việc chủ động xây dựng một kế hoạch ăn uống lành mạnh sẽ trở nên dễ dàng hơn bao giờ hết, chủ động lựa chon 1 thực đơn có dinh dưỡng phù hợp không còn là việc khó khăn nữa đâu. Làm được như vậy mới gọi là giảm cân an toàn, không hại sức khỏe, không lo tăng cân sau khi ngừng sử dụng, vì ăn uống đúng giờ, vừa đủ dinh dưỡng đã trở thành 1 thói quen đối với chúng ta rồi.

:-BNhân đây, mình cũng có ý kiến về tất tần tật phương pháp giảm cân (PPGC), đặc biệt là giảm cân bằng nguyên liệu thực phẩm tự nhiên mà mọi người nói đó là phương pháp giảm cân an toàn, không hóa chất độc hại, không tác dụng phụ sau này.

Thứ nhất, mình đã từng sử dụng PPGC bằng cà chua, mật ong + chanh, lowcard, tập thể dục thẫm mĩ, nhảy dây, lắc vòng, nhịn ăn 12 ngày để thanh lọc cơ thể (cái PP này 1 ngày đã muốn xỉu rồi nên em chịu thua)… đủ thứ, ở đâu biểu giảm thì nhào vô thử hết. Cuối cùng mình nhận thấy có VẤN ĐỀ khá là TO LỚN :

+ Việc nạp dinh dưỡng không cân bằng làm cho cơ thể chúng ta mệt mỏi, thiểu não, …. không tài nào tập trung làm việc được. => Làm việc kém hiệu quả.

+ Luôn ở trong trạng thái không thoải mái, dễ cáu gắt, bực bội … với tất cả chuyển lớn bé ( Phải chăng, người lớn hay con nít, không được thực hiện việc mình muốn thì đều thể hiện như thế này phải không ta?? Hihihi… )======> Mất lòng đồng nghiệp, bạn bè, người xung quanh.

+ Da dẻ thì xấu đi trông thấy, môi thì bạc phếch như người bệnh sắp chết =)) điển hình là em khi xài PPGC bằng lowcarb và uống nước chanh loãng => Tốn tiền mua đồ dưỡng da, mà không ăn thua, vì nguyên nhân là từ bên trong cơ thể

…. Còn nhiều vấn đề nhỏ nhỏ nữa, nhưng em nghĩ là người cũng biết đó là gì rồi ạ :-*

Thứ hai, mọi người thừa biết, hiện nay, những thực phẩm hàng ngày chúng ta đi mua về để làm đẹp, lượng hóa chất mà người bán sử dụng để bảo quản hay sử dụng trong quá trình nuôi trồng là không hề nhỏ và độc hại cỡ nào thì đó là “chuyện mà ai cũng biết là chuyện gì đó”. Hiếm hoi lắm mới kiếm được “cây nhà lá vườn, không hóa chất”, nhưng cuộc sống xô bồ bây giờ, mấy ai có thời gian để chăm bẵm từng tí rồi đi cho, đi bán đâu ạ? Vậy nên, chưa biết cái nào an toàn hơn đâu ạ!

Thứ ba, lựa chọn được PPGC an toàn cho chính mình. Hầu như ai may mắn giảm cân thành công cũng phải qua một thời gian làm chuột bạch thử nghiệm đủ mọi thứ mới tìm ra được phương pháp phù hợp cho bản thân, tất nhiên cũng phải chịu ít nhiều hệ lụy từ mặt trái của việc giảm cân. Nên việc tham khảo ý kiến những chuột bach này là rất quan trọng. Chứ em thấy, nhiều khi đi mua TPCN giảm cân, thấy cái chị tư vấn xinh đẹp, ăn nói dễ thương, dáng chuẩn ơi là chuẩn thôi mà mê tít thò lò rồi hehe.. bởi vậy, chị nói gì cũng nghe, biểu gì cũng tin, cũng làm hết á. Đến nỗi, tiền mất một mớ, không giảm lại còn bị tăng kí, nhưng vẫn bị chị í . . . dụ mua tiếp ạ. May sao sau đó còn có người lôi lại, rồi chỉ cho đúng đường mà đi, chứ không em chẳng dám lên cân nữa, hư cái cân mất, uống 800k của mẹ. Hi hi. VÀ QUAN TRONG NHẤT LÀ TRÁNH MUA NHẦM THUỐC GIẢ, THUỐC KÉM CHẤT LƯỢNG đang trôi nổi đầy trên thị trường, tiền mất, tật mang.

P/S: Mình lập topic này không ngoài mục đích tìm kiếm khách hàng đâu ạ, mình bán mà, nên việc mình cũng muốn tìm thêm ai đó tin tưởng mình không có gì lạ. NHƯNG ĐIỀU QUAN TRỌNG HƠN, đó là mình muốn nhắn gửi những kinh nghiêm, những cảm giác mà mình đã trải qua khi giảm cân. Mình béo từ nhỏ, bị bạn bè trêu ghẹo hoài, lớn lớn biết yêu thì không dám thổ lộ vì tự ti, tới khi bước ra cuộc đời mới càng ý thức rõ ràng sự phiền toái của một cơ thể thừa cân, khi mình đánh mất quá nhiều cơ hội tốt. . .

:o):o):o)Cơ mà không thích gầy quá đâu, hi hi…múp múp xiu mới có sức sống, mọi người nhỉ :D *mình đi lấy rổ hứng đá về xây nhà đây ạ, dạo này vật liệu xây dựng tăng dữ quá :D :D *

-------------- O:-) LOVE ALL, EVERYDAY O:-) ----------------------