hình ảnh

Khi nhìn thấy những bức ảnh của những cô em xinh tươi chưa biết chân của mấy ẻm có dài hay không?

Chúng ta luôn quan tâm thử coi mấy em bao nhiêu kg? Sao mấy em lại xinh như thế? Có phải mấy em photoshop để có được bức hình như thế không nhỉ?

Đó có phải là thái độ ganh tị với mấy ẻm không? Mình nhìn còn thấy mê nữa nói chi là mấy ảnh. Huhu.

Bây giờ thì các em thường là tầm 45kg thôi.

Nghe 45kg như sét đánh ngang tai vậy đúng không các chị em của tôi. Chắc là số kg xa xỉ của nhiều chị em chúng ta. kaka

Chúng ta sẽ thử tìm hiểu xem tại sao mấy em lại có được vóc dáng như vậy nhỉ?

Trong đầu chúng ta sẽ suy nghĩ là chắc mấy em chắc chỉ hít không khí và uống nước mới có được body đó. Đúng không mọi người? Có ai từng có suy nghĩ đó chưa ạ?

“Hay là chắc do cơ địa mấy em quá. Trời sinh ra mấy em đã có body đẹp rồi, số cân hoàn hảo rồi”

Các mẹ đã từng suy nghĩ như vậy chưa nhỉ?

Lên google tìm hiểu thì thấy để có những body như vậy thì mấy ẻm cũng vất vả lắm chứ không đơn giản như mình nghĩ. Đặc biệt là các ẻm duy trì hằng ngày, điều này vô cùng khó với mọi người, đặc biệt là các chị em.

Các chị em sẽ có rất nhiều lí do đưa ra như: Tôi bận lắm không có thời gian. Tôi chưa có động lực. Tôi phải chăm con…..

Em không biết các mẹ giữ body như thế nào nhưng em xin chia sẻ vài bí kíp nho nhỏ đây ạ!

Em cũng là 1 dân văn phòng như các mẹ mà thôi, ngồi hơn 12 tiếng mỗi ngày vì công việc cũng bận rộn.

Nên tập thể dục thể thao thì làm biếng, mà cũng sợ là bụng nhỏ thì ngực cũng nhỏ theo. Đây là lý do chính. Huhu.

Em chỉ tập thể dục mỗi 1 cách thui đó là gác 2 cái chân lên tường. Như hình bên dưới:

hình ảnh

Nhưng mà để duy trì vóc dáng thì 70% là nhờ chế độ ăn uống.

Em uống sữa đậu nành thay nước.

Em không ăn cơm vì em không biết nấu. Nó cứ nhạt nhạt khó ăn quá nên không ăn cơm luôn.

Em cũng không ăn mỡ, da động vật luôn vì nó sẽ rất béo.

1 ngày em uống 2 chai nước ép rau củ.

Nước ép rau củ không mang đến năng lượng nhưng lại cung cấp vitamin và khoáng chất cực kì cân thiết cho cơ thể.Nên giúp giữ dáng và làm cho da đẹp lên từ bên trong. Uống vào giữa buổi lúc bạn đó là cách chống đói cực kì hiệu quả thay vì bạn ăn 1 thứ gì đó.

Nước ép rau củ nếu không biết mix lại sẽ rất là khó uống. Mọi người có thể tham khảo công thức Tại đây, hoàn toàn miễn phí nha mọi người.

Em ít khi ăn đồ chiên, thức ăn nhanh. Tác hại của nó thì ai cũng biết rồi. huhu.

Vậy tại sao các chị em không cố gắng để được nói là: Bé nó gầy mặc gì cũng đẹp, mặc gì cũng xinh. Nghe câu này chắc nhiều người có động lực liền he.

Cố lên và hãy kiên trì mỗi ngày nào!