Tình hình là sau 3 năm lên đại học từ 1m60...50kg em đã lên kg vèo vèo:(( và hiện giờ là đỉnh điểm của cân năng là1m60... 63 kg

Mới đầu e cũng không quan tâm lắm đến vấn đề cân nặng vì cứ nhủ " dẫu biết rằng cố ăn là sẽ mập nhưng nhủ lòng càng mập lại càng xinh" bởi vậy mà số kg của e càng ngày càng tăng chứ không giảm...:16:

Và vào 1 ngày đẹp trời khi gặp lại những người bạn cũ...than ôi :(( xấu hổ không để đâu cho hết....đưa nào cũng trời ơi...sao dạo này béo thế....trời ơi BÉO như heo ấy.....

Về nhà suy nghĩ và hạ quyết tâm giảm béo....:5:

Bên Lề :Em đã thực hiện rất nhiều phương pháp giảm cân nhưng đều thất bại

1. Truyền thống giảm cân chậm nhưng sau đó lại tăng cân....lại.

2. LC mới đầu 56 lên 58...sau khoảng nửa 20 mấy ngày vẫn quyết tâm theo thì giảm xuống còn 56 và không thấy chuyển biến gì nữa...-> nản quá nên bỏ

Trước kia tập thế dục hăng lắm ...sáng dậy sớm đi bộ....chiều aezobic ở nhà + nhảy dây 1000 -1500 cái nên giờ người chắc rất khó giảm...:16:

Tìm đến tuyệt thực....e đã nghiên cứu rất kĩ và cũng áp dụng vài 3 lần 1 lần tiết thực đc 1 tuần giảm khoảng 2kg, 1 lần tuyệt thực được 5 ngày thấy có giảm mà ko biết là nhiêu...đợt nì người iu đi công tác nên tranh thủ ở nhà giảm cân bằng tuyệt thực vì nói ra ông lại không cho:14:

Mình đã chuẩn bị sẵn chanh muối và đướng ăn kiêng để đến khi nào ko chịu nổi nữa thì chuyển qua tiết thực....

Thui nói dài nói dai thành nói dại....mình xin kết thúc vấn đề muôn thủa...kể nể than thở ở đây và vào lun vấn để chính....

Mình tạo chủ để này chủ yếu để tạo động lực cho bản thân với giờ cũng đang được nghỉ ở nhà kiếm việc cho đỡ buồn chân buồn tay....:14:

Ai cũng giống như mình thì vào điểm danh cũng nhau thực hiện;)

Ngày 1: 24/6/2013 : 63kg

Tình hình là đến hiện tại là 16h30 thấy hơi mệt tí nhưng đã qua những "cơn" đói hành hạ...

Xem những topic trước có bạn giảm được những 12 cân trong vòng hơn nửa tháng mà ham hố quá...không biết mình làm được không tai người chắc quá:((

Thôi kệ cứ quyết tâm cái đã....Heo ơi cố lên:D