Như tiêu đề ở trên, em muốn tạo topic cho chị em nào nhu cầu muốn tăng cân ạ. Em xin chia sẻ kinh nghiệm tăng cân của em trước để chị em thử xem nhé. Các mẹ nào có bí quyêt khác thì vô đây chia sẻ cho xôm tụ ạ. Phương pháp nào cũng có ưu điểm và nhược điểm nên em khuyến cáo "Đọc kỹ trước khi áp dụng" :97::

Mô tả quá khứ: Cao 1m62 và nặng chỉ tròn 42 ký. Mình dây đích thực :5: chỉ chực "Gone with the wind" thôi, em cứ ăn mãi ăn mãi mà chả hiểu sao vẫn giơ xương. Từ ngày có hơi "giai" em tăng lên hẳn chục ký vì ko lo suy nghĩ sợ ế nữa 8-} , hihi just for gag :)). Cách tăng cân của em đơn giản lắm, ko biết với mọi người thì sao biết đâu lại có tác dụng:o):

1. Đảm bảo ăn đúng 3 bữa, đúng giờ, ko được bỏ bữa:31:. Cái này bắt buộc nhá là tiền đề của sự tăng cân.

2. Uống sữa đậu nành, sau khi ăn xong :27:. Thường thì em chỉ uống 2 buổi (Sáng - Trưa) vì hồi đó e còn sinh viên nên làm gì có tủ lạnh mà chứa, cứ ra chỗ bán làm đậu mua bịch còn nóng nguyên về pha, sáng nửa bịch, trưa nửa bịch, em ko uống đá, chỉ bỏ ít đường vô cho dễ uống thôi. Uống xong cảm giác khá nhanh đói vì bụng cứ cồn cào. Mình uốngliên tục một thời gian, mà ko thấy ớn.

Nhược điểm: Do uống sữa đậu nành nhiều nên cơ chân tay to ra thì phải

3. Thể dục thể thao:66::42: Cho tinh thần khỏe mạnh, vừa khỏe lại ăn được nhiều. Và quẳng bớt suy nghĩ này nọ qua một bên (vì lúc nghĩ ngợi thì càng thấy chán mệt mỏi lắm).

4. Ăn khuya, ăn ngoài bữa :40:

Nhược điểm: Dễ tích mỡ, và có mỡ bụng

5. Dành thời gian để cơ thể ngủ nghỉ sau một ngày vất vả . Ngủ trưa, ngủ tối. I-). Thời gian ngủ thì các mẹ cứ thoải mái, thấy thời gian nào buồn ngủ thì cứ đi ngủ nhé, nhưng thức khuya quá dễ mọc mụn mất xinh hẳn:10:. Còn ngủ trưa là để cơ thể mình bớt mệt mỏi, cái này nên luyện thành thói quen thì sẽ rất tốt.

Em cứ liên tục như thế, và sau đó tăng dần dần từ 42 - 50 kg, cơ thể em vì béo nhanhquá nên phát phì ra. Mình ko biết là do cơ thể hấp thu tốt hay do cách ăn uống/thức ăn nữa. Em biết vẫn có người ăn uống có chế độ rất đầy đủ, đắt tiền nhưng vẫn là "emcủa ngày xưa", ko lên cân chút nào được. Hiện tại em đang ở con số trên 56 kg, và giờ cảm giác thèm ăn liên tục, nhất là đồ có mỡ, đồ ngọt :76:.

Hiện tại em đang tìm phương pháp giảm cân vì mập bụng, thừa mỡ ở tay và đùi. Dạo sau tăng cân tự nhiên cơ thể nặng nề chả muốn tập tành gì nữa.

Trên đây là cách ăn uống của em để tăng cân thôi, nhưng em nghĩ một phần cũng do thểtrạng và sự hấp thu của cơ thể nữa. Biêt đâu đó có chị em nào áp dụng theo phương pháp này lại tăng cân thì sao. Chúc mọi người có một cơ thể như ý muốn, và em vẫn muốn khuyến cáo sẽ có một vài tác dụng ngoài ý muốn nếu thành công nhé.

P/s: Mẹ nào biết cách giảm cân nèo có eo thon đùi đẹp chỉ em luôn nhé >:). Một công đôi việc mà :p