Mình thấy một số Mẹ sau khi sinh con rất buồn về vấn đề cân nặng nên mình post bài này mong giúp được các Mẹ. Đây là cách giảm cân mà mình được một BS bên Sin khám và cho toa. Mình sẽ ghi lại y chang của mình còn ai có số cân khác thì mình k biết nha.

Thứ 1: Mình được BS bên Sin khám và tư vấn cách đây 3 năm rồi (khám năm 2006 tới giờ mình cũng thỉnh thoảng dùm lại để giữ dáng thôi) nên sẽ không có địa chỉ BS mà cho các Mẹ.

Thứ 2: Lúc mình khám cân nặng của mình là 57kg. Tất cả mỡ chỉ tập trung nhiều nhất ở bụng, tay chân mình k mập nên BS cho uống thuốc rất ít vì BS nói mỡ mình là mỡ sau sinh nên rất dễ bài tiết ra ngoài.

Thứ 3: Toa thuốc lúc đó mình uống như sau: (Trong 40 ngày không cần nhịn ăn hay bỏ bữa)

Ngày 1-10:
mỗi ngày 1 viên Reduce it uống trước hay sau bữa ăn nào cũng được và vẫn phải ăn uống ít đủ 3 bữa, trái cây nhiều (VD: Lúc trước ăn mỗi bữa 3 chén thì giờ ăn 1 chén có nghĩa là 1/3 bình thường bạn vẫn ăn và ăn thêm trái cây) tuyệt đối k được nhịn ăn (nếu nhịn sẽ bị chóng mặt). Bạn cứ ăn mà đừng lo k giảm cân vì thuốc đã làm tan mỡ rồi.

Ngày 11-20:
Tiếp tục ăn ít như trên nhưng k cần uống thuốc nữa vì lúc này lượng thuốc vẫn còn trong cơ thể bạn.

Ngày 21:
uống 1 viên Xenical và ăn bình thường (nhưng cũng hạn chế bớt chất béo nhe)

Ngày 22:
ăn bình thường k uống thuốc

Ngày 23:
uống 1 viên Xenical và ăn bình thường (nhưng cũng hạn chế bớt chất béo nhe) lúc này bạn sẽ thấy lượng mỡ được thoát ra khỏi cơ thể qua đường phân và hơi tiêu chảy nhưng không sau.

Ngày 24:
ăn bình thường k uống thuốc; lượng mỡ vẫn được thoát ra khỏi cơ thể qua đường phân

Ngày 25:
uống 1 viên Xenical và ăn bình thường (nhưng cũng hạn chế bớt chất béo nhe) lượng mỡ vẫn được thoát ra khỏi cơ thể qua đường phân và bớt tiêu chảy

Ngày 26:
ăn bình thường k uống thuốc; lượng mỡ vẫn được thoát ra khỏi cơ thể qua đường phân

Ngày 27:
uống 1 viên Xenical và ăn bình thường (nhưng cũng hạn chế bớt chất béo nhe) lượng mỡ vẫn được thoát ra khỏi cơ thể qua đường phân nhưng ít hơn và hết tiêu chảy.

Ngày 28, 30, 2, 4, 6, 8:
ăn bình thường k uống thuốc; lượng mỡ vẫn được thoát ra khỏi cơ thể qua đường phân nhưng ít hơn.

Ngày 29, 1, 3, 5, 7, 9:
uống 1 viên Xenical và ăn bình thường (nhưng cũng hạn chế bớt chất béo nhe) lượng mỡ vẫn được thoát ra khỏi cơ thể qua đường phân nhưng ít hơn và đôi khi tiêu chảy.

Ngày 10:
Kết thúc chế độ giảm cân ăn bình thường nhưng nhớ cũng đừng ăn quá nhiều.

Lưu Ý:

* Nếu thấy có kết quả như mong muốn đi nữa bạn vẫn không được phép thực hiện lại chế độ trên mà phải đợi tối thiểu 3 tháng sau mới được thực hiện lại và không được thực hiện khi đang cho con bú hay đang mang thai.

* Còn nếu muốn duy trì thể trạng thì bạn chỉ cần sử dụng Xenical cách 2 ngày 1 lần hết 10 viên lại ngưng 10 ngày (uống 1 ngày bỏ 2 ngày).

* Và một điều hơi buồn là lượng mỡ và cân nặng có giảm đáng kể nhưng cái bụng nứt và nây bụng thì vẫn có (hix k thể lấy lại phọt như lúc chưa sinh con được) Mình mới hỏi ở Cosmo muốn mất bụng và giảm vết nứt thì phải bỏ ra 3.800 USD lận hu ... hu ... (Ox nói con trai mình nay đã 4t rồi kêu mình sinh thêm đứa nữa mà mỗi lần sinh lại xấu thêm một chút đã vậy bây giờ còn bị mụn khổ quá các Mẹ ơi ...)

Mình ước gì con gái mỗi lần sinh là mỗi lần đẹp ra để không ai sợ sinh con.

Quên nữa ai làm theo mình mà giảm cân được phải rủ mình đi cafe đó nha. ( :) Giỡn cho vui thôi :))