Dạo này em thấy nhiều mẹ giảm cân bằng yến mạch nên hôm nay em cũng xin re view cách này nhé.

Chuyện kể ra cũng dài dòng, cách đây 1 năm tự dưng e lên kg vù vù luôn, từ 1 người dáng thon lên mập. mỗi lần về wee ai rũ đi chơi cũng k dám đi, mất tự tin á, bạn bè cứ trêu, sao dạo này m mập quá. cuối cùng e quyết định giảm cân để lấy dáng lại. em lên google tìm hiểu cuối cùng cũng biết đến em Yến Mạch. cuối cùng em quyết ddijnhj thực hiện chiến lược giảm cân của em. lúc mập lúc nào cũng bun ngủ với thèm ăn vặt hết.

nhưng em kiên quyết giảm cân nên thực hiện nói KHÔNG với đồ ngọt nhé. hằng ngày e ăn cháo yến mạch với rau luộc 1 ngày 3 bửa ý, mà các mẹ lưu ý nhé. ăn cháo không niêm gia vị đâu, mẹ nào bận quá thì bỏ yến mạch vô chén, đun nước sôi rồi đổ vô, 5 phút là nó nở ra rồi. theo kinh nghiệm của em thì em ăn đặc đỡ ngán hơn lõng, ăn cái cái không ăn nước như vậy không có ngán, kèm theo rau luộc chấm nước tương ớt.

em thèm đồ ngọt gì là em sẽ ăn trái cây như bưởi, ổi... thèm đồ ngọt là ăn trái cây thôi. còn đói bụng thì ăn yến mạch. lúc đầu chưa quen em thêm miếng muối cho có vị dễ ăn, ăn quen rồi em chẳng thêm gì hết.

như thế là 1 tháng từ 52kg em giảm còn 46kg lun á mẹ, dáng chuẩn luôn. he he he

Em quên nói với các mẹ hiện nay trên thị trường nhiều loại yên mạch các mẹ mua loại quaker oats của mỹ đó nhé, loại đó tốt nhất rồi, còn loại của úc với đức sẽ rẽ hơn nhưng chất lượng không bằng loại của mỹ rồi.

lúc em mua của shop gì bên gò vấp á, nhưng giờ em quên mất tiêu shop đó tên gì đâu, nhớ lại cô nhân viên tư vấn nhiệt tình lắm luôn á, trực 24/24 luc se đi làm về khuya Pm là co ấy trả lời liền. nhưng lâu quá em không cần giảm cân nữa nê chẳng nhớ shop đó tên gì nữa.

em gửi hình loại yến mạch quaker oats của mỹ, các mẹ xem ai muốn giảm cân mua nhé. giảm cân bằng yến mạch an toàn lắm các mẹ ạ, cám mẹ đừng có đi uống thuốc này nọ không bằng đâu.

chúc các mẹ giảm cân thành công nhé.