Có Ai theo tớ ko ? tớ đang chế Độ TT( Tuyệt thực ko phải Tiết Thực )

đc 3 ngày rồi , cbi bước sang ngày thứ 4 đây . ( Bạn nào muốn tham gia cùng mình nếu ko cam nổi 21 ngày thì có thể 7 ngày , hoặc 14 ngày nhe ! )

Sau đây là 3 ngày mà mình đã trải qua như thế nào ? các mẹ , và mọi người xin đừng phản đối thay vì ủng hộ nhé , mình đã từng làm PP TT cách đây 6 tháng và bây giờ mình muốn làm lại 21 ngày , vừa Giảm Cân , vừa Thanh lọc cơ thể :)

vì mình sẽ ghi lại cũng như nhật ký của bản thân mình ❤️

Mốc : 67kg

Ước nguyện : 50kg

ngày 1 : 18/9/2014

Bắt Đầu nhịn ăn , cả ngày bụng đói cồn cào nhưg vì Quyết Tâm ý chí rất lớn , mình biết 21 ngày là quá dài nên mình Quyết Tâm ngày mai đi xỏ lưỡi , để ko thể " ĂN " đuọc . mình đã tìm hiểu rồi các người mẫu cũng dùng PP này để nhịn ăn .

hnay vẫn đi tiểu , Đi Tiêu bình thường ! tiểu ra mỡ

Ngày 2: 19/08/2014

• Hqua thức khuye ko ngủ đc vì nôn nao vụ Xỏ Lưỡi , sau đó ngủ tới 5g Chiều mới dậy , vừa ngủ dậy củg thấy ko có gì mệt mỏi nhiều , môi khô , miệng bắt đầu hôi và đóng bợn , vệ sinh răng miệng xong , tắm và rồi mình đi xỏ lưỡi cùng chị 2 mình , xỏ xong đi lòng vòng xem đồ ,về nhà củg khoản 9,10h tối . Thế là Vệ Sinh , Sát Trùng lưỡi xong rửa măt leo lên giường ngủ . trước khi ngủ uống 2 " Ngụm nước " . ngày thứ 2 mình cảm thấy nhưc đầu 1 tí , lúc ngủ mình cảm giác mơ mơ tỉnh tỉnh , chợp mắt đc mấy phút là giật mình mở mắt ra , cứ thế 1 đêm lặp lại 4,5 lần. cảm giác ko đc ngủ ngon 1 chút nào cả .

Đi Tiểu 2,3 lần , đi tiêu 2 lần ( phân đen )

Ngày 3 : 20/09/2014

vì hôm qua mình ngủ sớm nên sáng dậy sớm ko biết làm gì , bước ra vệ sinh răng miệng rồi mở tủ lạnh lấy nước uống , vừa mở ra thì thấy bánh bông lan , thịt khô bò đen , xoài ngâm , dưa hấu , cua rang muối ớt của mẹ mình mua từ tối hôm qua , lúc đầu mình thèm ko chịu đc , cắt 1 khúc bánh bông lan bỏ vô miệng ... nhưng ko ngờ vừa bỏ voi miệng mình phải ói ra , vì cái bông lưỡi cản lại , vừa đau vừa tỉnh ngộ =)) cũng may nhận ra dc tỉnh mộng liền , nhả ra rồi uống 2 ngụm nước , rồi vô phòng làm nail , xem phim , chơi đt , rồi chị 2 rủ đi chơi xem cún , đi củg 4,5h về tới nhà khát nước uống 2,3 ngụm nhỏ , rồi tự nhiên trời mát quá làm buồn ngủ , thế là lên giuòng nằm ngủ tới bgio dậy xem đt rồi quyết tâm lên ghi nhật ký đây .

tổng quát hôm củng hơi lờ đờ ( mệt mỏi ) môi khô nhưng ko dám uống nước chỉ xài son mật ong cho mềm môi , vì theo mình biết trong thời gian TT càng uống nhiều nước càng tích nước và việc giảm cân xuống rất chậm cộng kết quả không cao , như anh QuanHaTinh nói chỉ uống khi nào khát hoạc đói " DỮ LẮM " mới uống nước thôi , như thế 21 ngày a ốm đi 15 hay 16 ký đấy . mình ko nhớ rỏ nữa nhưng chỉ nhớ a xuống tận " mười mấy ký trong 21 ngày " anh QuanHaTinh làm đc tại sao mình làm ko được chỉ cần có Quyết Tâm thôi . hôm nay là Sinh Nhật 1 người bạn thân mà mình cũng đã từ chối ko đi ăn tiệc đc , vì mình quyết tâm rồi , 3 lần 4 lần tự hứa ko ăn mà vẫn ăn rồi tự an ủi " Ngày mai " sẽ nhịn ăn , nhiều ngày trôi qua mà mình ko làm đc như lời mình nghĩ , thay vì ngày mai thì cố gắng làm trong hôm nay mọi người nhé .

Kết : Trước khi mình TT mình đã cân là 67.3kg

sau 3 ngày : 61.5kg :)

các bạn đừng hỏi xem mình đag kể chuyện viển tưởng , nhưng thật ra mình đang " GHI NHẬT KÝ VỀ QUÁ TRÌNH GIẢM CÂN CỦA MÌNH " Các Mẹ Các chị em và mọi người thay vì PHẢN ĐỐI thì hãy ỦNG HỘ em , đừng ném đá và phản đối với cách làm của em . 8,9h tối mai mình sẽ Update thêm về ngày thứ 4 .

mình khuyên các bạn nào "NẾU THẠT SỰ MUỐN TUYỆT THỰC THÌ KHÔNG NÊN ĂN VẶT NHƯ ĂN VÀO MIẾNG RAU , TRÁI CÂY HAY UỐNG NƯỚC MÍA BẤT CỨ THỨ GÌ TRỪ NƯỚC LỌC " mà uống chỉ hớp hớp thôi đừng uống quá nhiều , theo Kinh Nghiệm của mình thì Trong thời gian Tuyệt thực thì mọi người nên ở nhà nghỉ ngơi , vì chắc chắn mấy ngày đầu từ 7 ngày nó sẽ làm mình mệt mỏi , nhức đầu , bị choáng , trong thời gian TT mọi người chỉ nên nằm trên giường thôi đừng đi đâu hết trừ việc vệ sinh , tắm , cố gắng làm MỌI THỨ THẬT NHẸ NHÀNG , đừng có đag nằm mà Ngồi dậy bất thình lình sẽ làm huyết áp tuột vô cùng nhanh , rồi sẽ bị xĩu ( ngất ) đi , đi đứng gì cũng chậm chậm nếu ko muốn bị choáng hay xĩu :)

mình viết tới đây thôi , hẹn mọi người ngày mai nhé !