Mình có cân nặng vượt quá tiêu chuẩn, nên mình đã tìm đến thuốc giảm cân. Phương pháp giảm cân của mình vô cùng tiêu cực. Mình nhịn không ăn cơm, uống thuốc giảm cân được người ta rao bán trên các trang mạng mặc cho bố mẹ mình khuyên can hết sức.

Và bạn chắc cũng đoán được rồi đấy, trong 3 ngày đầu mình giảm được 2kg nhưng đầu óc mình luôn choáng váng, nhưng mình mặc kệ tất cả chỉ để có thể giảm được cân. Rồi mình bị ngất xỉu, được gia đình đưa vào viện cấp cứu. bác sĩ nói mình lạm dụng thuốc giảm cân, không ăn gì nên bị xuất huyết dạ dày, và cũng đề nghị bố mẹ mình đưa mình đến gặp bác sĩ tâm lý.

Mẹ mình lúc đó đã gào khóc mắng mình vì đã không quan tâm đến sức khỏe của bản thân. Sau này khi được gặp bs tâm lý, mình đã dần vượt ra được bóng đen tâm lý, giờ mình đã tìm được các phương pháp giảm cân an toàn hiệu quả, kết hợp với việc tập thể thao đều đặn mà giờ mình đã giảm được rất nhiều. Chính vì vậy mình chỉ muốn nói với mọi người rằng, đừng chỉ vì cái nhìn nhận của người khác của bản thân mà trở nên tiêu cực mà hay lấy nó làm động lực để vượt qua.

Và cũng đừng vì những lời chế giễu mà không quan tâm đến sức khỏe của bản thân và cảm nhận của người thân của mình. Hãy là chính mình nhưng là một phiên bản tốt đẹp, tích cực và sống vì chính bản thân mình