Các mẹ yêu dấu,

Ngôi Nhà nhỏ của chúng mình mỗi ngày được các mẹ góp từng viên gạch nhỏ, cứ từ từ từng bước thong thả, cuối cùng cũng xong tầng 1 ( link đây : http://www.webtretho.com/forum/f69/o-nha-lam-me-751566/index152.html ) , xinh đẹp và ấm cúng, chan chứa đầy tình thương mến, những chia sẻ quý báu, giá trị và trên hết là nơi trao gửi tấm lòng, tâm sự của những người mẹ đang ở nhà từng ngày chăm chút cho gia đình yêu dấu của mình.

Xong tầng 1, thì những ý nghĩ về vai trò ở nhà làm Mẹ cũng đã dần dần được cải thiện, không còn là ' ngại ngùng ', ' tự ti ', ' tủi thân ' khi có ai hỏi tới ' đang làm gì '.

Ở nhà làm Mẹ, đúng như những lời mẹ Miumiu nói ở tầng 1, là lựa chọn của mỗi người. Không ai có quyền bắt chúng ta phải ở nhà, trừ khi chính chúng ta lựa chọn. Vì thế, dù là ở nhà mãi hay chỉ là tạm thời, chúng ta hãy cứ vui, hãy bằng lòng với quyết định của mình nhé.

Hạnh phúc không ở đâu xa, không phải là đích đến, mà nó hiển hiện quanh ta từng phút giây hiện tại.

Quá khứ thì đã qua, tương lai thì chưa tới. Tại sao ta cứ phải mang những phiền lo trong quá khứ, trong tương lai làm vẩn đục không khí trong lành của hiện tại chứ ?

Nếu ta sống hết mình, cảm nhận được mỗi giây phút trôi qua là ta đã sống hết lòng cho hiện tại, thì chắc chắn hạnh phúc đã ngự trị trong trái tim ta, nụ cười vì thế chắc chắn sẽ nở trên môi ta, thật tự nhiên, thật nhẹ nhàng.

Nhà mình cũng luôn mở rộng cánh cửa đón chào các bà mẹ sắp gia nhập đội ngũ ONLM, các bà mẹ đã ONLM thâm niên, mong rằng nơi đây sẽ là một chỗ dừng chân, một nơi trải hết những vui buồn của cuộc sống, để mỗi ngay trôi qua chúng ta càng thấy thêm yêu mình, yêu người và yêu đời.

Yêu các mẹ rất nhiều :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

sgj