Chào các mẹ.

Em sinh năm 94, sau khi đi ra trường đi làm 1 năm thì tăng 6kg, hiện tại em 57kg và cao 1m60. sau khi tăng cân em hoang mang lắm lắm luôn nên đã tìm mọi cách để giảm cân nhưng khó quá. em đã thử nhiều phương pháp nhưng lại cảm thấy không có tác dụng với bản thân dù e tuân thủ nghiêm ngặt.

Em đã từng uống ngũ cốc nguyên hạt tự rang xay 1 thời gian, ăn yến mạch nhạt nhẽo 1 thời gian, tập gym và ăn heathy nhưng giảm không đáng là bao, e cũng từng uống chanh mật ong muối ấm vào buổi sáng 1 thời gian nhưng k có tác dụng gì cả.

Tuần trước e có ăn kiêng theo phương pháp GM, các bạn khác ăn theo GM 1 tuần giảm từ 3-5kg vậy mà em đến 1 nửa kg cũng không giảm. 5 tháng nay chủ yếu là e ăn heathy cắt 70% tinh bột, những loại tinh bôt em sử dụng đều là tinh bột tốt từ khoai lang hoặc gạo lứt thôi, uống 1,5-2l nước 1 ngày chăm chỉ bổ sung rau củ quả luộc và hấp nhưng cân nặng không giảm, các chị ở cơ quan e nói cơ thể e đã quen với việc e ăn ít calo trong ngày rồi nên khi e áp dụng GM cũng k có tác dụng. hình như em không thể giảm cân được ấy ạ, nhà mình có ai từng bị như em và có cách khắc phục không ạ. giờ e chỉ còn nước mong đc đi hiến mỡ nhân đạo nữa thôi... ahuhu