Trái cây ngoài công dụng tốt cho sức khỏe cung cấp vitamin mà còn công dụng tuyệt vời trong việc giảm cân duy trì trọng lượng cho phái đẹp. Cùng mình điểm qua một số loại quả phù hợp với giảm cân ít calo nhé. 6 loại quả giảm cân mà chị em không thể bỏ quaThis article is referenced content from https://chanhtuoi.com - 6 loại quả giảm cân mà chị em không thể bỏ qua

1. Táo

Táo là một món ăn giàu chất xơ ít calo. Đã không ít nghiên cứu chỉ ra khẳng định rằng về công dụng và tác dụng của táo. Trong táo có thành phần pectin một chất ngăn chặn sự hấp thụ chất béo giảm cân. Một quả táo trung bình có khoảng 90 calo một con số không quá cao, ngoài ra ăn táo hằng ngày còn giảm các bệnh về tim, giảm nguy cơ ung thư khác.

Táo ngoài ăn trực tiếp bạn cũng có thể làm nước uống chế biến salad hay bánh táo. Ngoài việc bạn muốn giảm cân các chuyên gia nghiên cứu mỗi ngày bạn nên ăn một quả táo để tốt sức khỏe ngăn ngừa các bệnh khác.

hình ảnh
2. Cam
Cam là một loại thực phẩm chứa calo thấp là một lựa chọn thông minh cho chị em muốn giảm cân. Trong cam có rất xơ chất xơ khi gặp nước giãn nở giữ thức ăn giúp no lâu, trong cam có chứa một lượng đường nhất định nhưng bạn đừng lo vì đây là lượng đường tự nhiên.

Cam có thể giúp bạn ngăn cảm giác thèm ăn kiểm soát cân nặng tốt vì vậy bạn cứ yên tâm. Ngoài ra thay vì ăn nguyên trái bạn có thể lấy làm nước uống giúp giảm cân mà còn đẹp da. Tuy nhiên bạn không nên lạm dụng cam bởi có thể ảnh hưởng tới dạ dày.
hình ảnh
3. Cà chua
Cà chua là loại thực phẩm vàng rất tốt cho sức khỏe và giúp giảm cân hiệu quả vì cà chua có lượng vitamin và lycopene sản sinh ra cartinine giúp đốt cháy mỡ. Trong bửa ăn bạn có thể ăn kèm thêm cà chua hoặc ăn cùng salad cà chua sẽ giúp đào thể lượng dầu mỡ sau quá trình tiêu hóa.
hình ảnh
Trên đây là một số loại quả ít calo giúp giảm cân ngoài chế độ ăn uống hợp lý bạn cần kết hợp với một lối sống lành mạnh kết hợp tập luyện thể thao  để mang lại hiệu quả tốt hơn. Cảm ơn các bạn đã đọc theo dõi vài viết.