tình hình là em đang thực hiện chế độ giảm cân theo kiểu truyền thống, được 14 ngày và giảm được gần 5kg rồi, nhưng mà em ăn kiêng có mình hà, nên nhiều lúc cũng chán vs nản :-S nên em quyết định viết nhật ký hằng ngày để tăng động lực :) các chị nào cũng đang giảm cân thì tham gia với em cho vui, cả nhà mình cùng cố gắng :)

(em sinh năm 92 ạ, cho tiện xưng hô)

em cao 1m68, hồi xưa em 52kg, dạng nặng xương nên ốm nhách, ăn bao nhiêu cũng không mập =.= tự nhiên có đợt stress thế là em suốt ngày tụ tập bạn bè tiệc tùng thế là cân tăng vèo vèo, lại còn mắc thêm chứng thèm ăn, ních đầy bụng mà vẫn muốn ăn, hết 1 năm em tăng những 8kg mà giảm đi giảm lại mấy lượt không được, đợt hè này vê 60kg má nhận hông ra lun @.@ bây giờ quyết tâm giảm xuống còn 52kg

đây là thực đơn hằng ngày của em:

+sáng: 9g dậy (đang nghỉ hè mà) em ăn 1 chén cháo đậu xanh vs đậu đen + 1 quả chuối

nhà em có máy đạp xe trong nhà, xong em đạp xe 10km

+trưa: em ăn rau vs thức ăn, ăn nhiều rau, thức ăn thì vừa vừa, vd 1 con cá kho loại bằng bàn tay, hoặc 2 trái trứng ốp la bằng chảo chống dính, hoặc 1 chén đậu khuôn kho thịt, v..v.. hạn chế ăn đồ chiên

+chiều: 4g em ăn trái chuối, xong đi bộ leo dốc 1 tiếng (nhà em ở đà lạt, dốc thì phải biết :p)

+tối: tầm 6g em ăn giống buổi trưa mà ít thức ăn hơn nhiều rau hơn, đến khoảng 9g30 em đạp xe thêm 7,8km nữa, bữa nào hứng thì 10km, thế là xong, tắm rửa đi ngủ :D

ngày nào em cũng cân hết và em giảm đều, mỗi ngày khoảng 2,3 lạng, ngày nào cũng giảm chứ không phải mấy ngày đầu giảm nhanh xong mấy ngày sau ít ít đâu :)

em đang định giảm tới khi nào em đứng cân thì chuyển sang eDas, giảm mỡ, em mới xin được cái sách onl, thấy cũng hay

em viết thế thôi, từ giờ em sẽ viết nhật kí đều đều lấy động lực, các mẹ các chị nào cùng chí hướng thì viết vs em nha :>