Để nói về vấn đề giảm cân giảm mỡ thì luôn luôn là vấn đề mà được chị em ưu tiên hàng đầu nhất là chị em sau khi sinh hoặc là những chị em văn phòng thường có một khoảng thời gian lớn ngồi nhiều sẽ bị tích tụ mỡ cơ thể khá là lớn. Và cũng có nhiều chị em hỏi mình là nên giảm mỡ hay là tập cho tăng ca trước thì với kinh nghiệm của mình thì mình sẽ chia sẻ là chắc chắn đối với một số vốn luyện viên sẽ nói với bạn rằng bạn nên giảm mỡ trước và tập tăng cơ sau bởi vì nếu như mà tập tăng cơ thì những cái chỗ mô mỡ sẽ cứng lại và bạn khó có thể nào mà loại bỏ được nó. Giảm mỡ thì những cái bài tập giống như là nhảy dây, bơi lội, chạy bộ, nạp xe, boxing  là những bộ môn vận động có thể giúp cho bạn đào thải và đánh bay vùng mỡ dư thừa ở các Tây bụng hoặc là bức chân. Còn những cái bài mà tăng cơ nó sẽ giúp cho các bạn tạo đường nét và cái thân hình của bạn sẽ trở nên đẹp và quyến rũ hơn. Khi mà bạn làm rõ được cái hai mục tiêu này thì bạn sẽ cảm thấy được rằng hai thứ nó phải luôn song hành với nhau. Bạn cũng không thể nào mà suốt ngày tập mãi cardio được mà phải bỏ ra một số buổi để có thể tập cơ để có thể ship lại những cái trên cơ thể của mình có thể tạo đường nét cho bạn.  Giảm mỡ thì sẽ giúp cho bạn cân bằng được nội tiết tố bên trong cơ thể cải thiện được tâm trạng và chất lượng giấc ngủ của bạn sẽ đi lên rất là nhiều. Và sẽ giảm cân một cách nhanh chóng Còn khi mà bạn kết hợp với cả tăng cơ thì sẽ đẩy nhanh quá trình trao đổi nhất đồng thời đốt calo trong quá trình tập luyện và có thể những một số bài tập về cơ nó sẽ đốt calo nhiều hơn là bạn tập cardio nữa đó. Và tất cả Chung quy là chúng ta cần có sự kiên trì khi tập luyện và luôn luôn nhớ là giảm mỡ và tăng cơ là quá trình song hành với nhau hãy chia buổi tập ra giống như là 2 buổi bạn tập cardio thì 2 buổi bằng phải dành cho tập cho các nhóm cơ thì nó mới tốt và hiệu quả