Vậy là sau hơn hai năm Topic Mình thèm được mập ra đời, các mẹ đã chia sẻ với nhau trăm nghìn phương án để giúp cho những chị em gầy có thêm kinh nghiệm, phương cách để béo lên và cũng là một nơi lý tưởng để chị em giãi bày những tâm sự mà chỉ có ai gầy mới hiểu được...

Topic cũ đã gần 100 trang, mình xây tầng mới, tiếp tục cùng nhau phấn đấu tăng cân để có một thân hình mập mạp, khỏe mạnh, xinh đẹp...

Nối tiếp nhiều mẹ đi trước, đã tăng cân và đã xinh đẹp lên rất nhiều nhờ vào topic này. Cân nặng hiện tại của mình bây giờ là 45, ăn ngủ tốt, khỏe mạnh, đã đi khám lại lần 2, không bệnh tật, không tích nước và không có triệu chứng bất thường nào...

Chị gái mình và mấy chị cùng cơ quan sau khi uống thuốc bắc cùng kết hợp tập Yoga, sau 1 tháng cũng tăng lên 2.5kg.

Mẹ HYC, Hchip, thachthungchua, nanalovehachiko, phanhale, metitmit042010... cùng nhiều mẹ khác hãy tiếp tục cố gắng lên để có một thân hình tròn trĩnh đón cái Tết đang đến gần này nhé...

Mình dừng thuốc cũng 10 ngày rồi mà do theo đà cũ, ăn nhiều, ngủ ngon nên vẫn tiếp tục tăng cân (càng tốt :Laughing:)...

Cũng có thể do đợt này mình kết hợp tập Yoga, đây là bài tập duy nhất mà hầu hết ai áp dụng cũng tăng cân (ko cần uống thuốc bắc nhé). Chia sẻ với các mẹ luôn:

Mỗi sáng sau khi ngủ dậy, các mẹ đứng thẳng người, vươn hai tay lên trời, hít thật sâu, căng đầy bụng. Sau đó các mẹ vừa hạ hai tay xuống, gập người lại, đồng thời thở hết ra. Giữ tư thế đó, nín thở rồi hóp bụng ra, hóp bụng vào cho đến khi không chịu được. Rồi các mẹ lại vươn hai tay lên làm y như cũ, chỉ cần mỗi sáng tập như thế 3 đến 5 phút thôi (Bài tập này giúp cho dạ dày các mẹ hoạt động mạnh, cảm thấy đói nhanh và thèm được vận động, cũng giúp các cơ khởi động và khỏe khoắn hơn).

Sau đó các mẹ ăn sáng... cố gắng làm đều đặn thì sẽ tăng cân, quan trọng nhất là kiên trì các mẹ ạ.

Mình sẽ ở bên các mẹ, buôn chuyện cho vui, hehe... Chúng ta sẽ xây tầng cao, nhà đẹp, khang trang và rộn rã tiếng cười nhé!

Tặng hoa cho cả nhà :Rose: (Đợt này mình sến thế :Laughing:)

Tầng 1 đây các mẹ nhé:

http://www.webtretho.com/forum/f113/minh-them-duoc-map-135849/index97.html#post15161368