Em thì cân nặng khá bình thường nhưng mà ngồi văn phòng suốt, về nhà cũng ngồi nên vòng 2 và bắp tay rất to. Em nghe nói Low carb sẽ giúp giảm số đo nên cũng cố gắng thử xem sao. Mọi người góp ý menu giúp em nhé, vì em đi làm cả ngày, ăn đồ ăn mẹ nấu và cơm cty order nên có phần khó khăn. Có gì mọi người cứ thẳng thắn chia sẻ để em có thêm nghị lực phấn đấu.

Tình hình số liệu cơ thể của em:

Cân nặng: 48kg

Chiều cao: 1m6

Số đo 3 vòng: 86 - 70 (hóp) & 75 (ko hóp) - 90

Bắp tay: 28cm

Em chỉ mong muốn giảm đc vòng 2 và bắp tay thôi ạ ;;)

Em bắt đầu LC vào ngày Chủ nhật (ngày 16/03/2014), với menu như sau:

Sáng dậy trễ

Trưa: nửa chén thịt heo bằm xào cà chua, 3 miếng sườn heo rim, 1 chén canh cải xanh, uống 1 viên dầu cá, 1 viên vitamin tổng hợp

Chiều: massage nhẹ và thoa kem tan mỡ bụng Perfect Slim Pro của L'oreal Paris (Made in France), lắc vòng nửa tiếng

Tối: nửa chén thịt heo bằm xào cà chua, mấy miếng thịt heo xào, nước lọc

Khuya: nửa chén thịt heo bằm xào cà chua, nửa chén thịt heo xào, 3 chén canh cải xanh

Triệu chứng: tối khuya bắt đầu choáng váng, nhức đầu, ko tập trung đc

Menu Thứ hai (ngày 17/03/2014):

Sáng: Đi bộ liên tục ko nghỉ lên 7 tầng lầu trên cty, ăn sườn nướng & 2 lòng đỏ trứng ốp la, trà

Trưa: Một chút cá trê kho gừng, một chút gà chiên, nửa con cá chiên & 2 dĩa rau muống xào, nước lọc

Tối: Rau xà lách, rau thơm cuốn mực luộc (ko nước chấm), nước, uống 1 viên dầu cá, 1 viên vitamin tổng hợp

Khuya: 1 trứng gà nướng thái lan & 1 phần bò lá lốt (chỉ ăn xà lách, thơm, rau diếp cuốn bò lá lốt, ko chấm), trà đá kết hợp uống 1 viên tăng đề kháng & massage, thoa kem và lắc vòng nửa tiếng.

Triệu chứng: cả ngày nhức đầu, mất tập trung, hơi mệt, mau đói, thèm ăn nhưng ko ăn đc cái gì cả vì ở VN toàn tinh bột & đường :((

Mọi người góp ý cho em với ạ. Quyết tâm thì em có thừa, em chẳng lo lắm đâu, có điều ăn uống thì hơi khó khăn vì ko có nhiều quán bán lắm :(