Chào các mẹ, hôm nay rãnh rỗi em viết bài này mong chia sẻ kinh nghiệm giảm cân của em.

Em thì không không mập lắm. Cao 1m55, nặng 47kg, nhưng khổ nỗi, vòng 2 của em tận 70, người khá mất cân đối. Đợt trước em có thử nhịn ăn, giảm thì giảm nhưng vòng 1 và vòng 3 ra đi luôn, buồn ơi là buồn :((. Cách đây hơn 1 tháng em có tìm hiểu về phương pháp Low Carb, em ăn thử 2 tuần, giảm được 2Kg mà vui cái là v1 không bị giảm, v3 giảm 1cm, mà vòng 2 giảm đến 5cm. giờ còn 65cm, mặc đồ ôm ôm nhìn được phết. Mà sở dĩ giảm 2kg mà vòng em giảm nhiều là do đây là phương pháp đốt mỡ thừa, nên chỗ nào có mỡ thừa nhiều sẽ đốt nhiều ở chỗ đó, chứ không có bị giảm cơ như kiểu nhịn ăn đồ.

Thực đơn của em như sau, ăn trong 2 tuần liền:

http://uphinhnhanh.com/images/8763638_123.jpg"/>

Hình thực đơn này em kiếm trên mạng ấy ;) xong rồi làm theo luôn. Chỉ ăn như thế này thôi không được ăn thêm gì cả, không cần tập thể dục luôn (vì em không có thời gian). Sau 2 tuần em ăn uống lại bình thường vì đã đạt được chỉ số mong muốn, nhưng hạn chế ăn tinh bột và đường. Khi nào nó lên lại em lại Low Carb tiếp. Còn các mẹ nào muốn ăn để giảm nhiều thì nên ăn trong vòng 1 tháng. 2 tuần đầu ăn nguyên tuần, 2 tuần sau ăn từ thứ 2 đến thứ 6; thứ 7, CN ăn bình thường. Em thấy có người giảm được cả 10kg/ tháng. Càng nặng kí giảm càng nhanh, vì quá trình tiêu mỡ sẽ xảy ra nhanh hơn, còn em mỡ thừa không nhiều lắm nên giảm chậm thế thôi. :p

Chúc các mẹ giảm cân thành công. Có gì cứ comment ở dưới, em sẽ trả lời.:D