chào mọi người,

mình là thành viên mới và cũng vì muốn tìm hiểu quá trình giảm cân mà mình biết website này.

sau một thời gian ý chí và quyết tâm, mình đã giảm từ 66,5kg xuống còn 60kg trong vòng 6 tuần.Mình muốn lập nhóm giảm cân để cùng chia sẻ kinh nghiệm đến những bạn nào muốn giảm cân và cùng nhau cố gắng đạt mục tiêu nêu ra.

Mục tiêu của mình hiện giờ xuống 47kg. và mục tiêu sẽ đạt được vào cuối tháng 8.

Mình chia sẻ một vài kinh nghiệm với các bạn về quá trình mình giảm cân.

1, Chú ý đến
3 không
: không đường, không tinh bột, không chất béo.

2. Một tinh thần quyết tâm, quyết tâm và quyết tâm giảm cân. Ý chí kiên trì là quan trọng nhất trong quá trình giảm cân.

3. Tập thể dục 5 ngày/tuần, 1 ngày chừng 30p đến 1h.Tùy theo khả năng thời gian các bạn cho phép. Và các bạn nên tìm bài tập thể dục thích hợp với sức khỏe của chính mình.

4. Đề ra kế hoạch và mục tiêu, tự điều chỉnh và chi phối số kg mà mình sẽ thực hiện trong khoảng thời gian ngắn nhất. Sau khi đạt được,bạn định kế hoạch lâu dài.

5.Giảm cân nhưng sức khỏe tốt, tinh thần minh mẫn, không mệt mỏi, da thịt và cơ thể đều bình thường.

Đó là những yếu tố hàng đầu giúp giảm cân. Mình đã bỏ cả gần mấy tuần lễ vừa giảm cân, vừa nghiên cứu các phương pháp giảm cân, nghiên cứu các thẩm mỹ viện, các loại thức ăn, thực phẩm dinh dưỡng . Và mình cũng đã từng tới thẩm mỹ viện để được tư vấn. Sau khi nghe lời tư vấn, và chi phí phải trả, mình quyết định thử sức trong vòng 3 tháng rồi sau đó mới coi thân hình ra sao và đi điều chỉnh lại cho đẹp.

Từ ngày 14-5-2012 mình giảm đi được 6kg. Hiện giờ mình đề ra mục tiêu giảm cho đến 47kg thì mình sẽ ngưng lại.

Đầu tiên, mình rất sợ khi nghe 2 chữ giảm cân.

Nếu nói ra, mình có ăn heo quay,vịt quay, gà, bánh tráng trảng bà, cháo vịt thanh đa, bún mắn, phở, bánh hỏi, bánh bèo,gỏi khô bò, xôi bắp, xôi lá cẩm, bún thịt nướng, bún chả giò, cơm tấm,bánh cuốn, v.v......... đều đặn mỗi tuần đấy nhé ! mình viết vậy chắc các bạn muốn giảm cân thèm nhỉ, thật sự mình có ăn trong thời gian giảm cân đấy.

Mình kiên trì 5 ngày kham khổ, 2 ngày sung sướng ( 2 ngày cuối tuần ) Ngoài ra có những kế hoạch ngoài dự kiến là bị mời đi ăn nữa đấy, những lời mời không thể từ chối.

Nếu các bạn muốn mình có thể liệt kê chi tiết và kế hoạch ăn uống của mình cũng như hoạt động trong ngày của mình trong quá trình giảm cân để các bạn thấy giảm cân không phải là khó khăn nữa.

Và giờ đây có ai cùng mình tham gia nhóm giảm cân không? nếu các bạn cùng tham gia, các bạn hãy ghi ra hiện giờ mình bao nhiêu kg ? Bạn muốn xuống bao nhiêu kg và mong muốn khi nào đạt được số kg?

Nào chúng ta cùng chia sẻ kinh nghiệm giảm cân để đạt đến mục tiêu đề ra nhé.