chào các chị em :Embarrassment:. Như tiêu đề đó ạ, em muốn kêu gọi các chị em cùng chung nỗi khổ sống cùng giặc béo hãy cùng em giảm cân hehe.

Em năm nay 26 xuân xanh, chưa chồng chưa con, cao thì có 3 mét bẻ đôi mà nặng tới 60 kí. Em thì nhỏ tới lớn cũng kiểu ' phận làm con gái chưa một lần mi nhon' nhưng chưa bao giờ nặng quá 52 kí cả, cơ mà từ ngày chia tay anh người yêu 5 năm thì em ăn uống vô tội vạ tới một ngày đẹp trời nhìn lại thì đã thành cái thùng phuy rồi huhu. em cũng giảm cân nhiều lần rồi, nhưng tính em hấp tấp vội vã cứ thích đánh nhanh thắng nhanh mà lại mau nản nên cứ giảm ăn triệt để, xuống được khoảng 3-4 kí là bắt đầu ăn lại, tới khi tăng thì tăng 5-6 kí hic hic.

vậy nên lần này em quyết tâm giảm cân khoa học, chậm mà chắc, giảm từ từ cũng đc nhưng bền vững, mục tiêu là khoảng 3kg/tháng cho đến khi xún còn 45-46kg thì thôi, vâng khoảng 5 tháng ý ạ =P~=P~=P~

phương pháp lần này là

-về ăn uống: giảm tinh bột vào buổi trưa và buổi tối, ăn nhiều rau và trái cây, hạn chế đường và đồ ăn vặt, lần này em không kiêng triệt để nữa để tránh tình trạng thèm quá hóa liều dành ra ngày off để ăn vô tội vạ.

-thể dục: cố gắng tập thể dục ít nhất 1 tiếng/ngày (aerobic, đi bộ nhanh, workout, pilate đổi bữa), cơ địa em tập nặng không nổi nên chắc chỉ tập nhẹ thôi, cố gắng tập nhiều giờ hơn chút để có thể duy trì thói quen lâu dài, chứ tập hơi nặng tí là hôm sau lại nghỉ cũng không được gì.

vâng kế hoạch em là vậy ạ, cơ mà chiến một mình thì buồn với lại dễ nản, mong là các chị, các bạn, các em có chung quyết tâm diệt trừ giặc béo thì cùng thực hiện với em, cùng cổ vũ nhau đạt mục tiêu. em sẽ cập nhật tình hình mỗi ngày cùng mọi người....fighting!!!!!!!;) à, ai có kinh nghiệm gì hay thì share với em nhé. mãi yêu :x@};-:x