Qua WTT, em học hỏi được rất nhiều cách giảm cân bằng chanh - giảm cân bằng chanh cho riêng bản thân mình. Trước em cũng thuộc dạng mình dây, không béo nổi. Chẳng hiểu tại sao sau khi có gia đình thì ăn rau cháo kiểu gì cũng tăng cân. Được cái em không bao giờ béo qua ngưỡng 58 ky (em cao 1m65) nhưng cũng dễ hấp thụ, khó giảm cân theo ý mình. Do xương em to, chỉ cần 55 cân là y như khủng long rồi.

Em cũng đã uống Lishou ( loại ngày uống 1 viên ), xuống ầm ầm, 2 tuần từ 58 ky xuống còn 52 ky. Rất sung sướng. Uống thuốc ấy hại gan lắm ạ! Kết quả là em bị dị ứng trường kỳ và không bao giờ trang điểm được :(( . Sau này em phải tiết thực và tuyệt thực để lọc cơ thể. Trong các cách thì cách này là xuống cân nhanh và an toàn nhất nhưng mà em thấy không phải ai cũng có thể làm. Mệt, hoa mắt, đau đầu, đắng miệng... là những triệu chứng ta cảm nhận được rõ nhất khi tiết thực và tuyệt thực. Sau khi xuống cân, zai của em tẩm bổ 2-3 ngày thì cũng lại thấy nặng trình trịch nữa rồi. Buồn kinh khủng. Sau khi đọc rất nhiều tài liệu, kinh nghiệm của các Mẹ trong WTT thì em quyết định áp dụng cách giảm cân bằng chanh (chanh tươi pha tí muối ) uống trước bữa ăn. 1 ngày em chỉ ăn 1 lần vào khoảng 2-3 hoặc 4pm, thường là bát bún riêu cua nước trong vắt của cô bán gần nhà. Trước khi ăn 30 phút, em uống 1 cốc chanh pha muối ( 1 chanh + 250ml nước ấm + tí xíu muối ). Sau khi ăn xong, 30 phút sau em uống thêm cốc nữa. Đi ngủ em cố nhét cốc nữa. Những ngày đầu, em đi nhẹ và đi nặng khá nhiều, em rất thích, vì chanh muối giúp em lấy hết những thứ bẩn thỉu trong ruột ra hết. Người cứ nhẹ tênh, cảm giác thích cực kỳ. Đến hôm nay chỉ là ngày thứ 5 em uống chanh muối, thịt em bắt đầu bệu, nhão nhoẹt, tín hiệu tôt cho giảm cân. Người mi nhon lắm ạ, chỉ cần tập thể dục cho săn chắc lại là ổn.

Lưu ý khi giảm cân bằng chanh với muối :

1. Trước khi uống chanh muối, em trải qua 2 tuần ăn ít, em không thích chia nhỏ bữa ăn do không kiểm soát được nên cố ăn ngày 1 lần trước 4pm. Tuy nhiên, ăn ít thế trong 2 tuần cũng không giảm là mấy nhưng em thấy nó là tiền đề cho bước 2 giảm cân với chanh muối. Vì theo em, khi ấy cơ thể đã thích nghi và dạ dày cũng co lại, không ăn nhiều được nữa.

2. Khi chúng ta uống chanh muối, chúng ta có thể ăn uống thoải mái nhưng không hề tăng cân. Nhưng vì em đang ép cân nên em triệt để hết sức và uống đến 3 quả chanh 1 ngày ( khuyến cáo cho người bị dạ dày)

3. Những Mẹ nào bị dạ dày hoặc không có khả năng ép cân như em, có thể dùng chanh pha mật ong với nước ấm. Dùng lâu dài, giảm cân rất kinh ngạc ạ.

4. Sau khi ép cân đến mức mình muốn, em sẽ giữ thói quen uống chanh muối ( hoặc chanh mật ong ) ngày 1-2 lần để giữ cân. Ăn uống thoải mái mà không hề tăng cân.

5. Giảm cân bằng chanh muối giúp da em sáng hẳn ra, mịn màng cực kỳ :)

6. Uống chanh cũng làm cho hàm răng em trắng hơn nữa ạ. Sự thật đấy các Mẹ.

7. Trong quá trình ép cân, không nên cân, đo gì cả. Em cứ im im mà làm, mặc quần thì quần rộng, mặc áo cổ thuyền thì tuột lên tuột xuống. Thấy hài lòng, càng cố gắng ép cân. Sau khi em thấy thực sự hài lòng thì em mới cân và đo :)

8. Có thể uống chanh muối, 1 số Mẹ tăng cân vì cơ thể giữ nước, ngưng 2-3 ngày sẽ hết triệu chứng này, giảm cân rõ rệt đấy ạ. Nếu uống mà bị mụn hay nóng, là do cơ thể thải độc, da dẻ sẽ xinh đẹp sau đó :)

9. Do em ép cân trước đó 2 tuần rồi uống chanh 5 ngày, tần suất và số lượng nhiều nên mới tiêu mỡ nhanh như thế. Các Mẹ cố gắng uống từ 2 tuần trở lên thì mới có tác dụng nhé. Uống càng đều, càng lâu dài càng kết quả mỹ mãn.

10. Không nên ăn uống quá kiêng khem. Thịt cá, bún ( em ghét cơm), miến ... cứ ăn bình thường ( không quá nhiều ), lúc ăn độn thật nhiều rau vào ạ. Vừa no bụng vừa không sợ thừa calo. Các Mẹ có thể ăn thêm khoai lang, dưa hấu... vừa đẹp da, vừa giúp cơ thể thanh lọc tốt. Em ngày nào cũng cố ăn thêm 10-20 quả đậu bắp, phụ giúp cho đi nặng khí thế hơn :) . Càng đi nặng nhiều ( không lỏng ), em càng thích vì cặn bã gì gì cũng bị tống khứ hết. Vì thật ra trong cơ thể chúng ta, có đến 3-4 cân là phế thải rồi. Mất đi những thứ ấy, người vừa thanh sạch, da dẻ đẹp lại còn nhẹ đi nữa :)

Em chia sẻ những gì em biết được về giảm cân bằng chanh. Em rất thích WTT của chúng ta và em mong các Mẹ trong WTT ai cũng xinh xắn và mi nhon. Em mong các Mẹ bớt chút thời gian tham khảo và tìm ra hướng giảm cân tốt nhất cho riêng mình. Em chào cả nhà :x