Từ ngày sinh bé xong, em chẳng giảm được bao nhiêu ký mỡ các mẹ ạ, người cứ ú na ú nần, vòng 2 chẳng còn thấy đâu. Một dạo em cũng tập tành theo cô bạn đến phòng tập, nhưng chỉ được dăm bữa nửa tháng. Nguyên nhân là công việc em bận rộn quá, nhiều hôm đến 8 giờ tối mới bắt đầu về nhà. Giờ đó mà còn đến phòng tập nữa thì chả biết bao giờ mới cơm nước. :( Chưa kể bệnh lười chạy xe đi, chạy xe về nữa chứ. Thế là số ký của em chẳng thấy giảm được chút nào, vẫn yên vị 54kg.

Mới hôm trước Tết, nhà em có nhu cầu đổi tivi mới. Lượn lờ khắp các trung tâm điện máy, em mới chấm được cái tivi Samsung, nguyên nhân vì em nghe nhân viên tư vấn bảo rằng tivi Samsung có app tập yoga tại nhà 365 ngày khỏe đẹp, quá đúng với nhu cầu của em.

Lúc đầu em cứ nghĩ đó là chương trình tập yoga bình thường thôi, không ngờ về dùng thử thì nhiều cái hay ho quá, em chia sẻ ngay cho các mẹ biết đây ạ.

Tất cả các ứng dụng của Samsung đều được tích hợp sẵn nên các mẹ có thể dễ dàng nhìn thấy logo ứng dụng Fitness & Yoga với chữ California trên nền màu đỏ. Em nghe nói đây là ứng dụng độc quyền của Samsung. Nội dung của ứng dụng được sự tư vấn của trung tâm California Fitness & Yoga nên các bài tập được thiết kế khoa học, chất lượng lắm ạ.

Khi vào ứng dụng rồi, các mẹ sẽ thấy rất nhiều bài tập: bài tập toàn thân, bài tập thân trên, bài tập cơ bụng, bài tập thân dưới hay bài tập phát triển chiều cao… Các bài tập được chia theo từng cấp độ từ sơ cấp, trung cấp đến cao cấp. Em thì tập từ sơ cấp lên dần các mẹ ạ ;)

Đặc biệt là mấy bài tập này còn có người đồng hành là các người đẹp nổi tiếng và huấn luyện viên chuyên nghiệp như Diễm My, Phạm Hương, Kỳ Duyên… giúp mình có thêm động lực các mẹ ạ. Ai mà chẳng ao ước có được thân hình lý tưởng như họ?

Cứ mỗi chiều tối đi làm về, em lại tranh thủ dành 20-30 phút tập với ứng dụng này. Muốn giảm mỡ vùng eo nên em chọn bài tập cơ bụng, còn anh xã thì toàn thân đầy mỡ nên tập luôn toàn thân. :D

Mẹ nào muốn thon gọn đùi thì chọn bài tập thân dưới còn các cô cậu học sinh thì có thể tập bài tập phát triển chiều cao. Quả thật em thấy nội dung tập rất phong phú, một ứng dụng có thể “phục vụ” cho cả nhà luôn ấy.

Ứng dụng còn có chức năng hẹn giờ giúp mình quản lý thời gian tập nữa nè. Và điều quan trọng là em thấy rất thuận tiện, rảnh rỗi lúc nào tập lúc đó, chẳng cần nhọc công đến phòng tập, chẳng tốn một xu ấy. Cứ như có sẵn huấn luyện viên thể dục ngay trong nhà mình, cần là có.;)

Các mẹ nào ở nhà đã có tivi Samsung thì xem trong smarthub của Samsung nhé. Còn chưa có tivi thì các mẹ có thể trải nghiệm thử sản phẩm nè. Em mới thấy cái chương trình “Dùng thật 30 ngày TV Samsung” sẵn share luôn cho các mẹ tham khảo: https://vn.campaign.samsung.com/30ngaydungthat/

Hình thức đăng ký hết sức đơn giản á, lại có đến 500 suất luôn nên các mẹ nhanh tay đăng ký dùng thử đi, mình thử hẳn 30 ngày rồi quyết định có nên tậu một cái về nhà không vẫn chưa muộn các mẹ ạ, chứ em thì ưng lắm vì nhiều ứng dụng hay ho, dự là sau vài tháng em sẽ đạt được ước mơ quay về cân nặng thời con gái. :>