hình ảnh

Đây là 1 trong những câu tôi thích nhất.

Câu này tôi học được từ trong tiếng nhật "あなたが夢を見ている時、ほかの人は努力している。" Tạm dịch ra tiếng việt là: Khi bạn đang mơ, thì người khác đang nỗ lực".

Sáu giờ sáng là thời gian mà ai cũng thích nhất vì đang say giấc nồng, đang muốn được nướng. Nằm trên giường thì cảm giác thật là tuyệt biết mấy, nhưng giờ đó mà chúng ta dậy để tập thể dục, để chạy bộ thì cảm giác gì? Não sẽ nói gì với bạn "Thôi, ngủ thêm chút nữa đi! Hôm nay không tập mai rồi tập! Ngủ sẽ khỏe hơn! Thôi làm biếng quá...."

Khi bạn mơ sẽ là những giấc mơ đẹp như: có thân hình nóng bỏng như người mẫu, vòng eo 53 như Ngọc Trinh, làn da láng mịn như em bé....

Đúng không ạ?

Khi bạn tỉnh dậy thì như thế nào? Bạn hãy thử nhìn vào gương đi!

Ngày càng mập ra, bụng thì to ra, da càng sạm màu hơn. Mình nhìn trong gương còn thấy chán nữa chứ nói chi người khác.! 

Lại chạm vào nỗi đau của mọi người rồi! Nỗi đau không của riêng ai! Hahaha!

Vậy bạn sẽ lựa chọn như thế nào?

Nỗ lực cố gắng hay là nằm chiêm bao về giấc mơ không có thực đó.

Tôi biết điều gì cũng khó khăn hết, đòi hỏi phải chiến thắng bản thân rất nhiều. Chắc mà điều khó khăn nhất là chiến thắng bản thân mình. Đặc biệt là trong việc giảm cân.

Miếng thịt ba chỉ hấp dẫn, đùi gà chiên thơm lừng, ly trà sữa không thể hấp dẫn hơn....

Rau thì nếu không có nước sốt thơm ngon thì không thể ăn được.

Tập thể dục thì động lực chưa đủ....

Đúng không các mẹ, khai thật với chính mình đi!

Và nhất là phải kiên trì từ ngày này sang ngày khác, tháng này sang tháng khác, năm này qua năm nọ...

Lựa chọn là của bạn không ai ép bạn, bắt buộc bạn. Chỉ có bản thân có ép chính mình hay không thôi!