Có phải các bạn vừa trải qua 1 mối tình buồn, hay đang làm việc, học tập một cách "quá đà", các bạn cảm thấy mình ko có thời gian nghỉ ngơi, thấy mn đc đi chơi, ăn mặc đẹp đẽ còn mình thì cứ đầu đắt mặt tối vào deadline, bài tập... Vậy thì ngay sau khi các bạn đọc đến đây hãy bật cam trc ra xem mặt mình dạo này có nổi mụn ko, mắt có quầng thâm không, à mà cả 1 đống nếp nhăn nữa. Hazz xin lỗi nhưng phải nói rằng các bạn dạo này quên mất bản thân mình rồi.

Có người nói với tôi rằng quan tâm đến vẻ đẹp tâm hồn, trí thức quan trọng hơn là cả ngày ngồi ngắm bản thân trước gương, vuốt ve từng sợ tóc. Tôi ko hề phủ nhận điều này nhưng lại ko hoàn toàn đồng ý. Đúng là tri thức quan trọng nhưng mà khi sử dụng tri thức là chúng ta chia sẻ chúng với mọi người. Mà chia sẻ thì ta phải nói chuyện, nói chuyện trực tiếp thì họ sẽ nhìn vào ngoại hình mình đầu tiên đó. Nếu 1 người ăn mặc luộm thuộm, tóc tai bù xù, cơ thể còn bốc mùi. Ôi sao mà tưởng tượng nổi rằng điều này thật là tra tấn người khác. Làm như vậy còn kiến cho kiến thức của mình bị coi thường nữa. Dù thế nào thì điều này là không tốt đúng ko?

Cơ thể của mình mà đúng ko. Sao mình lại đối sử với thứ quý báu này. Ngay bây giờ hãy suy nghĩ cho nó, hãy coi cơ thể, khuôn mặt là người bạn tri kỉ, và yêu nó hơn đi. Hãy lên lịch và quan tâm lấy nó. Hãy cải thiện nó để cải thiện chính bản thân mình đi ạ

• Đầu tiên, hãy tìm hiểu rằng mình đang thiếu xót cái gì( đặc biệt bạn nên chấp nhận sự thật nhé thì mới cải thiện một cách hữu ích được) Về cân nặng, chiều cao, da mặt mụn, vấn đề về da, tóc, móng, style, cách nói chuyện, bệnh tật... Tất cả các vấn đề về vẻ bề ngoài và nội tiết. Đã giải quyết thì làm 1 thể đúng không !!
  • Tập thể dục và buổi sáng và chiều, nếu bận thì hãy thứ dậy sớm nha. Nếu gầy thì tập bài tăng cân, nếu mập thì tập giảm cân. Nếu vừa người thì tập cho săn chắc, khỏe cơ. Mồ hôi ra rất tốt cho việc thải độc trong cơ thể đó nhé>
  • Ăn rau xanh, ăn đủ chất mà phải ăn vừa phải nha. Chế độ ăn uống hợp lí, nên hạn chế các đồ hộp và đồ cay nóng... Thay vào đó hãy tập làm vài món đơn giản để đảm đang hơn nha. Đảm bảo ăn đúng bữa, bớt ăn khuya lại nhen
  • Học các trang điểm, phối đồ đi mn ơi. Thời đại nào rồi mà vẫn ăn mặc cổ hũ như khi là ko được đâu nha. Nhưng nhớ biết chọn đồ đúng thời điểm đó. 
  • Cười nhiều hơn để giữ cho tâm trạng thoải mái, chống lão hóa tâm hồn.....
  • Thức đêm ít thôi nhé, ko tốt cho da đâu mn ạ.....
  • Lâu lâu làm cho mình kiểu tóc mới, bộ nail mới coi như là thưởng cho ngày tháng đi làm mệt mỏi đi nhân tiện thay đổi diện mạo mới để " đấm" và mặt nyc.

Làm thế nào có ích cho bản thân nhất thì làm nhé, đừng quá đà để mình ko mất đi chính bản thân mình.

Nếu các bạn còn ý kiến hay hãy chia sẻ với mình và mn ở dưới phần bình luận nha. Cảm ơn mn đã đọc hết, chúc mn thành công!!