Hôm nay mình xin chia sẻ kinh nghiệm thất bại giảm cân của mình và bây giờ mình đã làm được rồi.

Mình mập từ hồi học đại học rồi mập tới khi ra trường và đi làm dù đã thử rất nhiều loại giảm cân này nọ. Nào là Das, GM, bí xanh luộc. Lạt lẽo nuốt k nỗi luôn. Rồi còn xem calo mỗi loại mình ăn để tính nữa. Tới giờ mình nghĩ làm những việc đó cũng k giúp mình nhiều.

Việc mình thất bại trong giảm cân là do mình k kiên trì và k có lối sống ăn uống healthy. Mình phải xây dựng lại lối sống ăn uống lành mạnh trước, đừng quá áp lực và muốn xuống nhanh. Xuống nhanh thì sẽ càng lên nhanh. Mình cũng k nghĩ là có ngày mình giảm còn chưa đầy 50 kí. Hạnh phúc dã man. Mình mê mặc quần áo đẹp lắm nên phải giảm bằng được.

Thời gian đầu mình giảm cũng hơi nhanh nhưng được cái thời gian đó chỉ có đi làm rồi về đi tập thể dục. K ăn ngoài k bạn bè gì cả. Mình cực thích ăn khoai lang nên sáng nào mình cũng mua 300-400g khoai lang. Trước khi ăn sáng thì always pha 1 ly nước chanh mật ong uống trước.

Vì khoai lang no khá lâu nên yên tâm k bị đói đâu nha. Trưa mình ăn rau luộc (mình k ăn cơm nha) gì đó nói chung ăn vừa bụng đủ no thôi nhé. Rồi tầm chiều chiều trước khi đi tập thì mình ăn chuối và một số loại hạt như hạnh nhân, óc chó hạt macca gì đó để bổ sung chất béo tốt chứ cả ngày mình k nạp chất béo từ thức ăn rồi. Mình đi làm 5h chiều rồi ra đi tập luôn. Chạy bộ 1 tiếng và về nhà k ăn gì nữa nhé. Thời gian đầu tối nào cũng thèm ăn đói và cồn cào ruột. Mình chỉ uống nước và cùng lắm là ăn các loại hạt. Món mình luôn mang theo là 1 hộp nhỏ các loại hạt để phòng mình đói quá để ăn chứ k vớ đại gì để ăn. Đói quá nhìn gì cũng thèm ak. Tối k ăn hoặc ăn cực ít sáng dậy bạn sẽ thấy mình ốm đi trong thấy và cũng có động lực để giảm tiếp.

Cuối tuần thì mình ở nhà thì mình đi chợ mua các loại rau như súp lơ, cà rốt, bí xanh... luộc chấm chao ăn no và nấu sữa hạt uống. Chứ mình cũng k uống sữa bò vì mình dễ đau bụng.

Sau đó mình xuống còn 53 kí, nhìn cũng ổn ổn nhỉ 😅😅 rồi mình giảm từ từ và giờ còn 49-50 kí thui. Thời gian đầu mình giảm hơi hà khắc phải không? Nếu k bóp lượng mình ăn thì mình sẽ khó xuống lắm vì k biết người mình tích trữ năng lượng hay sao mà dễ mập lắm, mình ăn liên tục vậy trong 2 tháng đầu luôn và k có bữa nào ăn ngoài hay linh tinh gì cả.

Đây là trải nghiệm của riêng bản thân mình. Mình chia sẻ để các bạn bớt cảm thấy áp lực nhé. Vì mình cũng từng stress cực độ về cân nặng ấy.

Tuy giờ cũng đã giảm được nhưng mình vẫn duy trì ăn uống khá kiêm kheng. Hôm nào có dịp ăn uống nhiều thì mình lại ăn ít và healthy trở lại để cân nặng k tăng lại.

Cảm ơn các bạn đã đọc tới đây nha. Quyết tâm lên nhé 💪🏻💪🏻💪🏻

hình ảnhhình ảnhhình ảnhhình ảnhhình ảnh