Lúc chưa có thai mình 58kg - 1m55 ( hơi béo ), sinh bé xong mình 62kg ... hic ...hic.. Bé nhà mình không bú mẹ nên mình quyết tâm làm cuộc cách mạng giảm cân. Sau khi nghiên cứu khá nhiều biện pháp, cuối cùng mình chọn phương pháp ăn bí đao, vừa rẻ vừa khỏe.

4 ngày đầu mình chỉ ăn mỗi canh bí đao ( nấu như bình thường cho dễ ăn ), nấu 1 nồi to để vào tủ lạnh, lúc nào thấy đói thì làm một chén cho vào lò vi sóng hâm. Sau 4 ngày này mình giảm đc 1kg - thành công bước đầu.

4 ngày tiếp theo thấy cơ thể mệt mỏi, ko muốn làm gì cả ( chắc vì thiếu chất ) nên mình ăn thêm thức ăn cùng gđ như canh rau, cá ... nhưng cơm thì tuyệt đối ko, khắc phục được tình trạng thèm ăn và ăn ít do đã quen bụng - mình giảm được 2 kg nữa, vậy là còn 59kg.

Từ đó cho đến nay được khoảng 1 tuần mình giảm thêm 1kg5 nữa, tổng cộng trong vòng 20 ngày mình giảm được 4kg5 và quan trọng hơn là thay đổi được thói quen ăn nhiều ( hiiii .. xấu hổ ), giờ đã được 1 tháng mình vẫn ăn như vậy mà không thấy thèm cơm gì cả.

Xem như đã thành công mà vẫn duy trì được cân nặng, mình vẫn đang cố gắng để giảm thêm 5kg5 nữa bằng thời con gái. Mình chia sẻ topic này hy vọng giúp ích được cho chị em muốn giảm cân.

HÃY CỐ GẮNG VÌ BẢN THÂN NHÉ.