Sinh em bé xong, do được bồi dưỡng thần tốc nên cân nặng của em cũng lên thần tốc. từ 56kg trong 2 tháng sau sinh em lên 64kg (khủng khiếp). Nghe nói là bú mẹ thì mẹ sẽ giảm cân. Nhưng thực sự không phải hoàn toàn 100%. Đói liên tục và phải ăn ăn ăn. Vòng eo đạt mố 93cm....

Nhìn bản thân mà buồn lắm. Tập thể dục hay làm mấy cái bài tập nói thiệt là không thể kiêng trì. Ở trọ không gian nhà nhỏ, lại không có điều kiện đi tập nên 10 tháng sau sinh vẫn cán mốc 62kg, eo ọt mông ngực gì vẫn vậy, chả thấy rơi rớt được miếng mỡ nào.

Bây giờ em được 12 tháng, và em đã giảm được 1 ít mỡ, eo giảm 1 xíu. Nhưng mông vẫn còn. eo giờ còn 82cm thôi, giảm khoảng 10cm, giờ em chỉ nặng 58kg, giảm được đến 6kg trong 2 tháng. Leo lên cân mà mừng dễ sợ mom ơi.

Em là chúa ăn vặt. Khoái mấy món chiên xào. Khoái đồ ngọt, hay ăn đêm. Mà giảm được như vậy, em tự coi đó là kì tích của bản thân.

Cách giảm của em rất đơn giản, 1 ngày uống 1 trái khổ qua đem xay sinh tố trước bữa ăn. 2 lần/ngày thôi ạ.

Đắng lắm, khó uống lắm. Nhưng 1 2 ngày sẽ quen. Mon cứ chịu khó rồi sẽ giảm được thôi. Vừa đẹp da, vừa giảm eo, mà ăn uống cũng không cần phải khắc khổ đâu. Nhịn ăn là bị teo ngực, da sần sùi đó. Đừng giảm cân theo cách nhịn đói nha.