Ăn tết xong, mình vút 1 phát, tăng lên 2 kg, buồn :-S .Một ngày đẹp trời, sau khi đứng ngắm nhìn mình trong gương ,không thể nào chấp nhận được .Mình đã quyết tâm giảm cân.Thực hiện phương pháp nhịn ăn thì lại không thể thành công, chỉ 2 ngày là mình bỏ cuộc thôi.Thế là mình lên kế hoạch cắt giảm lượng calories .Thực đơn của mình trong 3 tuần như sau:

Từ thứ 2-6

Buổi sáng : 1 cốc sữa đậu nành không đường ,hoặc 1 quả trứng luộc

Trưa : Bánh tráng cuốn rau sống (xà lách, rau thơm, dấp cá ) và thịt heo nạc khoảng 100gr thôi ,1 hủ yogurt

Buổi tối : lại bánh tráng cuốn rau sống với cá hấp (khoảng 100gr cá )

Thứ 7-chủ nhật :

Sáng : 1 ly sữa đậu nành

Trưa : 1/2 chén cơm + rau luộc (cải bẹ xanh, broccoli ), hoặc dưa leo + mắm cá lóc chưng thịt heo (trời lạnh, măm măm món này ngon tuyệt :D)

Tối : ăn như thực đơn buổi trưa, hoặc đi tập về mệt thì mình ăn yogurt thôi.

Và đều đặn uống multivitamins.

Không những cố gắng cắt giảm bớt lượng calo từ việc ăn uống,mình còn kết hợp với đi đến phòng tập, 2h mỗi ngày , từ 5h30' đến 7:30'

Thứ 2: cardio (1h)+yolates (1h)

Thứ 3:Latin dance (1h) + Bài tập nặng toàn thân (1h)

Thứ 4 :đạp xe đạp (1h ) + cardio (1h)

Thứ 5: Cardio (1h) + Bài tập tạ (1h)

Thứ 6 :Tập bài tập nặng toàn thân (1h)+30 phút tự tập

Thứ 7: tự tập trong khoảng 1h30'

Bên cạnh đó, sau khi tập xong, vào những ngày thứ 3-5-7 mình vô phòng xông hơi khoảng 20'

Tính đến thời điểm này ,sau 3 tuần luyện tập và ăn kiêng, mình đã giảm 2,5kg .Cơ bụng,eo, tay săn chắc hơn.Điều đặc biệt là lần giảm cân này không khiến mình mệt mỏi như những lần trước.Hy vọng sẽ giảm thêm 3kg ,xuống đến 47kg là trở về vóc dáng thời con gái..Mình sẽ lần lượt post những bài tập mà mình đã tập và thấy có hiệu quả.Hy vọng kinh nghiệm của mình có thể giúp các mẹ trong việc giảm cân @};-