Theo thời gian cùng với những bộn bề cuộc sống, chị em ít có thời gian chăm sóc bản thân khiến cơ thể ngày càng xồ xề trông thấy. Một điều chị em không biết đó là chính việc xuống sắc của chị em cũng là nguyên nhân khiến “cơm chẳng lành, cang chẳng ngọt”. Đàn ông họ yêu thích cái đẹp, và lẽ dĩ nhiên là chẳng có ông chồng nào thích vợ mình ngày càng xấu xí đi.

Thế nhưng công việc bận rộn, chị em không có nhiều thời gian để tập thể dục mỗi ngày hay đến các phòng tập gym. Đừng lo lắng, sau đây Spa Dạ Yến Thảo sẽ hướng dẫn chị em cách giảm cân cực kỳ hay không cần phải kiêng khem khổ sở hay tập thể dục mà vẫn có thể giảm cân, đẹp lại vóc dáng lý tưởng để hâm nóng lại tình yêu thuở nào trong vòng 9 ngày.

Nguyên liệu:

– 1 quả cam

– 4 quả chanh

– 3 muỗng mật ong

– 500ml nước lọc

Cách thực hiện:

Bước 1: Rửa sạch cam chanh sau đó gọt lớp vỏ ở bên ngoài đi. Sau khi đã gọt vỏ, tiến hành bổ tất cả chanh và cam ra làm tư.

Bước 2: Cho cam, chanh vào nồi, đổ 500ml nước lọc vào đun. Đợi đến khi sôi thì vặn thật nhỉ lửa, đun trong khoảng 20 phút

Bước 3: Cho mật ong vào, khuấy đều và đun tiếp thêm 10 phút nữa.

Bước 4: Sau khi đun xong, dùng dụng cụ để lọc hết bã của chanh và cam ra ngoài, để nước nguội.

Bước 5: Sau khi nước đã nguội cho riêng ra làm 3 ly uống vào 3 buổi sáng, trưa, tối đặc biệt là trước khi ăn khoảng 1 tiếng. Nếu ai dạ dày kém thì nên ăn một chút gì đó rồi hãy uống. Tuy nhiên uống sau khi ăn sẽ có tác dụng không tốt bằng uống trước khi ăn.

Bên cạnh đó bạn cần áp dụng chế độ ăn uống hợp lý, kiêng các đồ dầu mỡ, cay nóng, thức ăn nhanh và các chất kích thích. Áp dụng chế độ ăn nhiều hoa quả và rau xanh, ngủ nghỉ đúng giờ. Ngoài ra nếu có thời gian bạn hãy tập thể dục khoảng 30 phút một ngày sẽ cho hiệu quả tốt hơn.

Thường xuyên sử dụng hỗn hợp trên, chỉ trong vòng 9 ngày bạn có thể giảm được từ 7-10kg, quả là con số ấn tượng phải không nào. Đây là phương pháp vừa đảm bảo lại vừa không tốn kém chi phí. Phương pháp này đã được kiểm nghiệm và cho kết quả thành công trên rất nhiều người sử dụng. Hãy kiên trì áp dụng nhé.

Chúc các bạn thành công.