Em hơi dài dòng tị ạ :)

Em là mẹ sữa!!! Nhóc nhà em 7 tháng và đang bú sữa mẹ - Theo như ý kiến Gia đình, hàng xóm, bạn bè, người mới gặp... đều khen sữa em rất tốt. Em cũng ko biết có đúng ko nghìn lần trộm vía là 2 đứa con em bú mẹ đều phát triển tốt, bụ bẫm .. tóm lại là ổn.

Đấy là lý do em sẽ ko dùng phương pháp giảm cân nào ảnh hưởng tới nguồn sữa này hi...

Cơ mà vấn đề ở đây lại là em ... quá béo. Bụng em quá nhiều mỡ :(. Sau 2 đợt sinh đẻ thì cái bụng em ... chẹp... theo như con em em nó nhận xét thì ... quá ngấy.

Và... Em muốn giảm cân

Sẵn cơ địa tròn trịa từ thời con gái + 10kg "đợt 1" + 10kg cho "đợt 2" em cũng nghiên cứu ghê lắm. Đọc hết bài viết này đến kinh nghiệm này khác về giảm cân để áp dụng.

Nói là làm em làm theo các bài thuốc "kinh điển"

- Rượu gừng nghệ: nguyên liệu 100% của người nhà làm, đủ thời gian ngâm ủ. Bôi bôi vào chẳng ăn thua. Cứ như muỗi đốt inox ấy.

- Kết hợp quấn muối nóng: Nghe vậy thôi chứ thực chất mất khá nhiều thời gian đấy. Lích kích và bẩn ghê. Hiệu quả ko đáng kể. Sau nó lại phình ra.

Cuối cùng thì bụng vẫn to vồng sau khi áp dụng 1 tháng.

Nhịn ăn thì ko thể đc vì còn cho con bú.

Giải pháp tự tổng hợp: Hạn chế tinh bột, bánh kẹo. Ăn những thứ có chất cho con: thịt nạc, thịt gà, thịt bò... rau, củ quả và nhiều nước, sữa ko đường.. kết hợp đi đâu thì cố đi bộ. Cho con bú thì tập cho chân lên lên xuống xuống, chịu khó vận động, uốn éo múa hát khi con nhìn... đại khái là vận động.

---> Giảm 2kg/ tháng, người khỏe :).

2 tháng giảm hơn 4kg.

Phấn khởi, được 2-3 hôm ăn uống tẹt ga --> Lên mịe 1,5kg, bụng lại phèo ra

--> Ai có cách nào khác bẩu em cái :) Em đang muốn rồ lên vì đống mỡ đây ạ :(. Mà nếu ko chẳng lẽ cả đời em cứ béo hoặc cả đời ko được oánh chén thỏa thê :((

Mẹ nào có kinh nghiệm thực tế từ bản thân cho em xin tị ạ.

Em cảm ơn!