Em là gái xấu :( Năm nay 26 tuổi, ra trường đã 4 năm , nhưng đến năm nay mới kiếm được việc vì nơi đâu cùng tuyển ngoại hình. Tưởng mọi việc sẽ suôn sẻ, không tệ hại như hồi đi học . Ai ngờ, đến công ti, em luôn là chủ đề chê bai của mấy bà tám dưới nhà ăn các chị ạ, mặc dù mấy bà ấy bên phòng khác mà em không quen biết :( Phòng em toàn đàn ông con trai, lúc em mới nhận còn cùng 1 chị xinh đẹp nữa. Nên đại loại là làm việc chăm chỉ, cố gắng hết sức nhưng chẳng có cơ hội tiến xa hơn, còn bị hắt hủi nhiều :(( Buồn lắm các chị ạ.

À quên :)) Bây giờ em vào vấn đề chính. Em muốn thay đổi bản thân

Bắt đầu từ việc giảm cân. Em thuộc dáng người quả lê các chị ạ :(( Thân bên trên thì gầy như bọn trẻ con đói ăn bên châu Phi, ngực lép và vòng eo thì 75 . Mông thì chắc 105, nói chung hông với đùi thì to kinh khủng, cả bắp chân nữa. Có một tuần em đã từng cố gắng chạy bộ nhưng kết quả là chân to hơn các chị ạ. Mà em càng tập thể dục thì em càng ăn nhiều hơn :)) Nên cho em hỏi làm thế nào để giảm mỡ bụng, giảm bắp chân và đùi, mà hình như đùi e toàn cơ, không mềm mại cho lắm :((( Và làm thế nào để giảm cảm giác thèm ăn ạ ? E thì hay buồn vì bị người ta chê, nên cứ lúc buồn là đi ăn , nhiều khi không đói cũng cố ăn cho đỡ buồn :(((

Tiếp theo là bắt đầu đến da ạ, da em thì như thế này, tay , cổ , mặt , bắp chân , chân thì đen sì, còn ngực,bụng, đùi thì cũng trắng . Làm thế nào để trắng toàn thân mà không tốn nhiều tiền ạ ? Ý em là dùng phương pháp tự nhiên ý ạ ???

À, đến dáng đi , em thì hay đi kiếng chân ạ, vì hồi bé nhà em nhiều chuột toàn làm thuỷ tinh vỡ nên em đi kiễng chân để đỡ phải dẫm vào , nên bây giờ có kiểu đi hay kiễng chân. Với lại dáng đi của e khá uể oải, đi hay gù lưng, rụt cổ xuống nên trông rất xấu , chắc cũng tại do tính e nhút nhát :((( Làm thế nào để đi một dáng đi giống như người mẫu ạ

Em nghe nói tập xà có thể cao hơn 5cm đúng không ạ ? Em cao 1m6, nặng 47k, người ta bảo chỉ số BMI cũng khá ổn, nhưng có ai biết người e trên đói ăn, dưới như voi đâu :(((

Cuối cùng là mặt, trên mặt em chả có gì đẹp, mắt bé,môi dầy thái được 20 đĩa nộm, được cái sống mũi cao , mũi s-line hẳn hoi :)) trên mặt có đúng một điểm tự hào :((( Răng e thuộc kiểu dạng răng khấp khểnh, đang niềng răng tầm khoảng 7 tháng thì tháo nên mặt cả tệ hơn, mặt em đen, vùng chữ T đủ thứ mụn, bao gồm cả vết thâm của mụn nữa. Nên cho em hỏi làm thế nào để da trắng hơn, mặt hết mụn. Sau đó thì trang điểm kiểu nào cho đẹp ạ ?

Em cần phải thay đổi bản thân, để không bị chà đạp thêm một lần nào nữa, xin mọi người hãy giúp em. Và hi vọng chị nào tưởng tượng ra cái mặt xấu xí của em sẽ ngủ ngon đêm nay :(((