Đây có thể là vấn đề mà mình thấy ít chị em bàn luận về nó, nhiều chị em cho dù không tăng cân, không tập quá nặng nhưng chân lại to ra ngoài mong muốn, nhiều khi hoang mang không hiểu vì sao lại có thể như thế, đối với phụ nữ thì chân to không phải là ai cũng hợp và tự tin về nó. Thường mọi người hay có mắt nhìn rằng phụ nữ phải eo thon chân nhỏ thì mới gọi là hoàn hảo. Nhưng mỗi người một góc độ nhìn nhận về cái đẹp khác nhau bản thân mình thì sẽ chia sẻ cái đẹp ở một bài viết khác còn hôm nay chỉ tập trung giải đáp thắc mắc cho mọi người vì sao đùi vẫn to mặc dù không tăng cân. Mọi người thử xem thế nào thì bình luận bên dưới cho mình thêm ý kiến nhé. Những nguyên dân chính khiến bạn gặp phải trường hợp này, đây cũng là những nguyên nhân chính giải đáp cho bạn vấn đề vì sao: do yếu tố di truyền đừng quá lo lắng bạn có thể cải thiện được nó bằng các bài tập phù hợp, nguyên nhân tiếp theo là do bạn tập sai cách, nguyên nhân thứ 3 là do bạn là người khá là lười vận động, người lười vận động thì tích tụ mỡ khắp cơ thể nên không chỉ thấy bị đùi to đâu, có thể bạn chưa biết ngồi bắt chéo chân cũng khiến bạn bị to đùi đó, chú ý nha. Nguyên nhân nữa có thể là do cách bạn di chuyển cũng ảnh hưởng lắm đó, điều mà ảnh hưởng trực tiếp nhất và các bạn phải kiểm soát những thức ăn bạn nạp vào cơ thể của mình. 

Bạn có thể cải thiện tình trạng đùi to này bằng cách mát xa phần đùi cũng như chân mình mỗi ngày, ngâm chân cũng là một phương pháp thư giãn mà còn cải thiện được tình trạng to đùi của chúng ta, ngoài ra nếu bạn có thời gian thì hãy sắp xếp trong lịch trình tập luyện của bạn có 2 đến 3 buổi tập đùi để giúp bạn có đôi chân thon thả như mong đợi.